Emmanuel Daniel (Ɗan ƙwallon ƙafa)
Emmanuel Daniel (Ɗan ƙwallon ƙafa) | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | 17 Disamba 1993 (30 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Najeriya | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai tsaran raga | ||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 88 kg | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 174 cm |
Emmanuel Shinkut Daniel (an haife shi ranar 17 ga watan Disamban 1993) golan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya wakilci Najeriya a Gasar Wasannin Afirka na shekarar 2015 da Gasar Olympics na bazara na shekarar 2016.[1]
Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]
Daniel ya samu kiransa na farko zuwa babbar ƙungiyar Najeriya domin buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya ta shekarar 2018 da Zambia a cikin watan Oktoban 2016.
Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]
Najeriya U23
- Lambar tagulla ta Olympic: 2016