Emmanuel Omodiagbe

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Emmanuel Omodiagbe
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Najeriya
Country for sport (en) Fassara Najeriya
Suna Emmanuel
Shekarun haihuwa 19 Oktoba 1985
Wurin haihuwa Najeriya
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya
Mamba na ƙungiyar wasanni Heartland F.C. (en) Fassara, Bendel Insurance, Warri Wolves F.C. da Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya
Wasa ƙwallon ƙafa

Emmanuel Arewan Omodiagbe (an haife shi a ranar 19 ga watan Oktoban 1985) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ke taka leda a ƙungiyar Warri Wolves FC ta Najeriya.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Janairun 2006 ya koma daga Bendel Insurance FC zuwa Heartland FC[1] A ranar 26 ga watan Fabrairun 2009 tare da abokin wasansa Kabiru Alausa ya koma CSKA Sofia inda aka yi masa shari'a a kulob ɗin.[2] Duk da haka, canja wurin ya lalace saboda matsalolin kuɗin da kuma rabon wakilin, don haka ya koma Naze Millionaires.[3] Ya shiga Warri Wolves a farkon kakar 2010–11.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2011-09-28. Retrieved 2023-04-16.
  2. "Kick off - South Africa". Archived from the original on 2009-03-04. Retrieved 2009-03-13.
  3. "CompleteSportsNigeria.com". Archived from the original on 2009-02-17. Retrieved 2009-03-18.