Fary Faye

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fary Faye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 24 Disamba 1974 (49 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
ASC Diaraf (en) Fassara1992-19967528
S.C. Beira-Mar (en) Fassara1998-200315261
  Senegal national association football team (en) Fassara2000-200140
Boavista F.C. (en) Fassara2003-20089214
S.C. Beira-Mar (en) Fassara2008-2010274
Clube Desportivo das Aves (en) Fassara2010-201191
Boavista F.C. (en) Fassara2011-20157530
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 80 kg
Tsayi 177 cm

Fary Faye (an haife shi ranar 24 ga watan Disamba,shekara ta 1974), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.

Ya shafe yawancin aikinsa na ƙwararru a Portugal (fiye da shekaru 15), musamman tare da Beira-Mar da Boavista. A wani lokaci ya kasance a cikin jerin manyan 5 na Primeira Liga na ƙasar, a ƙarshe ya tara gasar jimlar wasanni 222 da ƙwallaye 68 a cikin yanayi goma.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Dakar, Fary ya fara aikinsa tare da ASC Diaraf a ƙasarsa ta haihuwa, sannan ya fara wasan ƙwallon ƙafa ta Portuguese a cikin shekarar 1996, ya sanya hannu tare da ƙaramin Grupo União Sport Montemor tare da ɗan ƙasarsa kuma abokin wasansa Khadim Faye kuma ya ci gaba da zama a ƙungiyar rukuni na uku na yanayi biyu, kafin ya koma. zuwa SC Beira-Mar.

Daga 1998 zuwa 2003, Fary ya kasance ɗan wasa na yau da kullun a cikin jerin manyan masu zura ƙwallo a Portugal, yana bugun matsakaita na ƙwallo ɗaya a kowane wasa uku a gasar Premier. A cikin yaƙin neman zaɓe na 2002–03 ya zira ƙwallaye 18 ga ƙungiyar Aveiro, wacce ta ƙare ta 13th.[2][3][4][5]

Fary ya rattaɓa hannu a Boavista FC a lokacin rani na 2003, amma a hankali rawar da ya taka ya ragu idan aka kwatanta da wasan da ya gabata. A cikin 2006 – 07 bai ci nasara ba a cikin bayyanuwa 23, kodayake uku ne kawai daga cikin waɗanda suka kasance farkon.

A cikin watan Yulin 2008, bayan Boavista ya koma mataki na biyu, Fary ya koma kulob ɗinsa na farko na ƙwararrun Portugal Beira-Mar, kuma a wannan matakin.[6] Bayan bayyanar da wuya yayin da tawagar ta koma babban jirgin sama a 2010 bayan shekaru uku - wasanni huɗu, babu burin - 35 mai shekaru ya shiga wani ɓangare a cikin al'umma, CD Aves.[7]

Fary ya wakilci Boavista daga 2011 zuwa 2015, tare da mafi kyawun ɓangaren wannan sihiri da aka kashe a cikin kashi na uku.[8][9] A ranar 2 ga watan Yulin 2015, nan da nan bayan ritaya, mai shekaru 40 ya kasance mai suna sabon darektan ƙwallon ƙafa.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Fary yana cikin tawagar ƙasar Senegal a gasar cin kofin Ƙasashen Afrika a cikin shekarar 2000 da ta kai wasan daf da na kusa da ƙarshe, inda Najeriya ta sha kashi.[10]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Beira-Mar

  • Taca de Portugal: 1998-99[11]
  • Segunda Liga: 2009-10

Mutum[gyara sashe | gyara masomin]

  • Primeira La Liga : 2002-03[12]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.record.pt/futebol/futebol-nacional/liga-bwin/detalhe/boavista-nacional-0-1-um-marco-neste-jogo-do-futebol-a-antiga-949390
  2. https://www.record.pt/Futebol/Nacional/1a_liga/beira_mar/interior.aspx?content_id=147246[permanent dead link]
  3. https://www.record.pt/Futebol/Nacional/1a_liga/beira_mar/interior.aspx?content_id=152229[permanent dead link]
  4. https://www.record.pt/futebol/futebol-nacional/liga-bwin?content_id=169846
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-03-30. Retrieved 2023-03-22.
  6. https://www.record.pt/Futebol/Nacional/1a_liga/beira_mar/interior.aspx?content_id=349462[permanent dead link]
  7. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2010-09-01. Retrieved 2010-09-01.
  8. https://desporto.sapo.pt/futebol/campeonato-portugal-seniores/artigos/fary-reforca-boavista-aos-36-anos
  9. https://maisfutebol.iol.pt/liga/02-04-2015/boavista-quase-salvo-fary-40-anos-um-exemplo
  10. https://maisfutebol.iol.pt/liga/02-07-2015/boavista-fary-e-o-novo-diretor-desportivo
  11. https://www.record.pt/futebol/futebol-nacional/taca-de-portugal/detalhe/beira-mar---campomaiorense-1-0
  12. https://www.rsssf.org/tablesp/porttops.html

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Fary Faye at ForaDeJogo (archived)
  • Fary Faye at National-Football-Teams.com
  • Fary Faye at Soccerway

Template:Serer topics