Jump to content

Filin Wasa na Ahmadu Bello

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Filin Wasa na Ahmadu Bello
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaNajeriya
JihaJihar Kaduna
BirniKaduna
Coordinates 10°29′58″N 7°25′53″E / 10.4994°N 7.4314°E / 10.4994; 7.4314
Map
History and use
Opening1965
Maximum capacity (en) Fassara 30,000
hoton filin wasa na ahmadu bello

Filin wasa na Ahmadu Bello filin wasa ne a Kaduna, Jihar Kaduna, Nigeria . An tsara shi a cikin 1965 ta masu ginin Ingila Jane Drew da Maxwell Fry . Ya zuwa na 2016, ana amfani dashi galibi don wasannin ƙwallon ƙafa. Filin wasan yana ɗaukar mutane 16,000 [1] .

Filin wasan ya ƙunshi babban sashi don waƙa da filin wasanni da ƙwallon ƙafa da kuma cibiyoyin wasanni biyu na cikin gida.

football

Mista Dare Sunday - Ministan Wasanni, yayin ziyarar da ya kai Ahmadu Bello Filin wasa (ABS) a Kaduna ya yaba da al'adun kula da wuraren da yanayin filin wasan. Ya yi farin ciki cewa duk da cewa filin wasan Ahmadu Bello ya kasance sama da shekaru 50 da suka gabata, amma har yanzu yana cikin yanayi mai kyau. Ya ci gaba da cewa "abin da na gani a yau ba abin ban takaici bane amma, akwai damar ci gaba a kan makaman." T Masu 10°29′58″N 7°25′53″E / 10.49944°N 7.43139°E / 10.49944; 7.43139