Jump to content

Fodé Ballo-Touré

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fodé Ballo-Touré
Rayuwa
Haihuwa Conflans-Sainte-Honorine (en) Fassara, 3 ga Janairu, 1997 (27 shekaru)
ƙasa Faransa
Senegal
Mali
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  France national under-21 association football team (en) Fassara-
Lille OSC (en) Fassara1 ga Yuli, 2017-10 ga Janairu, 2019
AS Monaco FC (en) Fassara10 ga Janairu, 2019-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 61 kg
Tsayi 1.82 m
Fodé Ballo-Touré
Fodé Ballo-Touré a gefen hagu

Fodé Ballo-Touré (an haife shi 3 ga watan Janairun 1997) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya na hagu don ƙungiyar AC Milan ta Serie A An haife shi a Faransa, yana buga wa tawagar ƙasar Senegal wasa.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Ballo-Touré ya haɓaka ta hanyar makarantar Paris Saint-Germain. A ranar 1 ga watan Yulin 2017, kwantiraginsa tare da PSG ya ƙare kuma ya sanya hannu tare da Lille OSC wanda Shugaban Coach Marcelo Bielsa ke gudanarwa. Ya fara buga gasar Ligue 1 a ranar 6 ga watan Agustan 2017 a ci 3-0 gida da Nantes. Ya fara wasan kuma Romenigue Kouamé ya maye gurbinsa a lokacin hutun rabin lokaci.

A ranar 10 ga watan Janairun 2019, Ballo-Touré ya rattaɓa hannu tare da Monaco.

A ranar 18 Yuli 2021, Ballo-Touré ya rattaɓa hannu kan kwangila tare da AC Milan har zuwa watan Yunin 2025.

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Ballo-Touré a Faransa kuma ɗan asalin Mali ne da kuma Senegal. Ya kasance matashi na duniya don Faransa. Duk da haka, ya yanke shawarar wakiltar Senegal a babban mataki, a kan Faransa da Mali. Ya fara buga wa Senegal wasa 0-0 da Congo a ranar 26 ga watan Maris ɗin 2021.

Ƙididdigar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 18 March 2023
Club Season League National Cup League Cup Europe Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Lille 2017–18 Ligue 1 27 0 1 0 1 0 29 0
2018–19 18 0 0 0 0 0 18 0
Total 45 0 1 0 1 0 0 0 0 0 47 0
Monaco 2018–19 Ligue 1 18 0 2 0 0 0 20 0
2019–20 21 0 2 0 2 0 25 0
2020–21 24 0 5 0 0 0 29 0
Total 63 0 9 0 2 0 0 0 0 0 74 0
AC Milan 2021–22 Serie A 10 0 0 0 2[lower-alpha 1] 0 12 0
2022–23 4 1 0 0 4[lower-alpha 2] 0 8 1
Total 14 1 0 0 0 0 6 0 0 0 20 1
Career total 122 1 10 0 3 0 6 0 0 0 141 1
  1. Appearance(s) in UEFA Champions League
  2. Appearance(s) in UEFA Champions League

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
As of match played 24 September 2022
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Senegal 2021 8 0
2022 6 0
Jimlar 14 0

AC Milan

  • Serie A : 2021-22

Senegal

  • Gasar Cin Kofin Afirka: 2021