Jump to content

Franck Kanouté

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Franck Kanouté
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 13 Disamba 1998 (25 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Delfino Pescara 1936 (en) Fassara-
Ascoli Calcio 1898 FC (en) Fassara-
  Cercle Brugge K.S.V. (en) Fassara1 Satumba 2020-3 ga Yuli, 2023
FC Sochaux-Montbéliard (en) Fassara14 ga Yuli, 2022-30 ga Yuni, 2023
FK Partizan (en) Fassara4 ga Yuli, 2023-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Elimane Franck Kanouté, (an haife shi a cikin shekara ta 1998) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya . Ligue 2 club Sochaux, a kan aro daga Belgian First Division A kulob Cercle Brugge.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

Kanouté ya fara buga gasar Seria B a Pescara a ranar 8 ga watan Satumban shekarar 2017 a wasan da suka buga da Frosinone.[1] A ranar 1 ga watan Agustan 2019, ya shiga Cosenza akan lamuni har zuwa ranar 30 ga watan Yunin shekarar 2020.[2]

A ranar 1 ga watan Satumban 2020, Kanouté ya koma Cercle Brugge . Ya sanya hannu kan kwangila har zuwa 2024.[3]

A ranar 14 ga watan Yulin 2022, Kanouté ya koma Sochaux a Faransa a kan aro.[4]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Kanouté ya fara buga wa tawagar Senegal wasa a wasan da suka doke Guinea Bissau da ci 1-0 2021 na neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika a ranar 15 ga watan Nuwamban 2020.[5]

  1. https://int.soccerway.com/matches/2017/09/08/italy/serie-b/pescara-calcio/frosinone-calcio/2560061/
  2. https://m.tuttomercatoweb.com/serie-b/ufficiale-cosenza-arriva-kanoute-in-prestito-dal-pescara-1275245
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-09-01. Retrieved 2023-03-22.
  4. https://www.fcsochaux.fr/actualites/communique/franck-kanoute-prete-au-fcsm
  5. https://www.seneweb.com/news/Sport/guinee-bissau-ndash-senegal-le-onze-des-_n_333531.html

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]