Jump to content

Frank Auerbach

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Frank Auerbach
Rayuwa
Haihuwa Berlin, 29 ga Afirilu, 1931
ƙasa Birtaniya
German Reich (en) Fassara
Ƙabila Yahudawa
Mutuwa Landan, 11 Nuwamba, 2024
Ƴan uwa
Abokiyar zama Julia Auerbach (en) Fassara  (1958 -  ga Janairu, 2024)
Yara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta Bunce Court School (en) Fassara
London South Bank University (en) Fassara
Saint Martin's School of Art (en) Fassara
(1948 - 1952)
Royal College of Art (en) Fassara
(1952 - 1955)
Harsuna Turanci
Jamusanci
Sana'a
Sana'a painter (en) Fassara, drawer (en) Fassara, mai zanen hoto da masu kirkira
Wurin aiki Great Britain (en) Fassara da Landan
Employers Camberwell College of Arts (en) Fassara
Wanda ya ja hankalinsa David Bomberg (mul) Fassara
Fafutuka contemporary art (en) Fassara
Sunan mahaifi Auerbach, Frank Helmuth
Artistic movement Hoto (Portrait)
nude (en) Fassara
landscape painting (en) Fassara

Frank Helmut Auerbach (29 Afrilu 1931 - 11 Nuwamba 2024) ɗan Burtaniya ɗan ƙasar Jamus ne. An haife shi a Jamus ga iyayen Yahudawa, ya zama ɗan asalin Biritaniya a cikin 1947. Ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin manyan sunaye a Makarantar London, tare da abokan aikin fasaha Francis Bacon da Lucian Freud, waɗanda dukansu sun kasance farkon masu goyon bayan aikinsa.

https://en.wikipedia.org/wiki/Frank_Auerbach