Jump to content

Ghali Mustapha Tijjani

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ghali Mustapha Tijjani
Rayuwa
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa New Nigeria People's Party

Ghali Tijjani Mustapha ɗan siyasar Najeriya ne kuma ɗan majalisar wakilai a majalisar wakilai ta ƙasa a yanzu. Ya kasance yana wakiltar mazaɓar tarayya ta Kano Ajingi/Albasu/Gaya tun 2023, a ƙarƙashin inuwar jam’iyyar New Nigeria Peoples Party (NNPP). [1] [2]

Rayuwar farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Ghali Tijjani Mustapha a ranar 13 ga watan Yuni, 1980, a jihar Kano, Najeriya. [3] [1]

Tun shekarar 2023 Ghali Tijjani Mustapha ya zama ɗan majalisar wakilai a majalisar wakilai ta ƙasa, mai wakiltar mazaɓar Kano Ajingi/Albasu/Gaya a ƙarƙashin inuwar jam'iyyar New Nigeria Peoples Party. [4] [5]

Ghali Tijjani Mustapha ya gaji Abdullahi Mahmud Gaya, bayan kammala wa'adinsa a shekarar 2023 a ƙarƙashin inuwar jam'iyyar All Progressives Congress (APC). [1]

  1. 1.0 1.1 1.2 "Citizen Science Nigeria". citizensciencenigeria.org (in Turanci). Retrieved 2025-01-02. Cite error: Invalid <ref> tag; name ":0" defined multiple times with different content
  2. Erezi, Dennis (2024-03-26). "Kano Reps empower 19,000, unveils constituency projects". The Guardian Nigeria News - Nigeria and World News (in Turanci). Retrieved 2025-01-02.
  3. "10th National Assembly Members - Voter - Validating the Office of the Electorate on Representation". orderpaper.ng. Retrieved 2025-01-02.
  4. Abuja, Nicholas Kalu (2024-11-23). "Kano Rep advocates for homeschooling to address educational challenges". The Nation Newspaper (in Turanci). Retrieved 2025-01-02.
  5. Nwafor (2024-03-26). "Rep member empowers 19,000 constituents in Kano". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2025-01-02.