Hamza Abdi Idleh

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hamza Abdi Idleh
Rayuwa
Haihuwa Jibuti, 16 Disamba 1991 (32 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  AS Ali Sabieh Djibouti Télécom (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Hamza Abdi Idleh [1] (an haife shi a ranar 16 ga watan Disambar 1991), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Djibouti wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga FC Dikhil/SGDT da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Djibouti .

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Hamza ya fara karawa ne a ranar 22 ga watan Maris ɗin 2017, a wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2019, ya kuma ci kwallonsa ta farko a kan Sudan ta Kudu da ci 2-0. A ranar 4 ga watan Satumbar 2019, ya bayyana a gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA ta 2022 kuma ya zura kwallo ta biyu a kan Eswatini a ci 2-1.

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen Djibouti. [2]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 22 Maris 2017 El Hadj Hassan Gouled Aptidon Stadium, Djibouti City, Djibouti </img> Sudan ta Kudu 1-0 2–0 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
2. 4 ga Satumba, 2019 El Hadj Hassan Gouled Stadium Aptidon, Djibouti City, Djibouti </img> Eswatini 2-1 2–1 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Hamza Abdi Idleh Biography".
  2. "Hamza Abdi Idleh". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 5 September 2019.