Hanyar Jihar 343 (New York-Connecticut)
Hanyar Jihar 343 (New York-Connecticut) | |
---|---|
Wikipedia article covering multiple highways (en) | |
Bayanai | |
Ƙasa | Tarayyar Amurka |
Muhimmin darasi | New York State Route 343 (en) da Connecticut Route 343 (en) |
Hanyar Jihar New York 343 (NY 343) babbar titin jihar ce wacce ke gaba ɗaya a tsakiyar gundumar Dutchess, a cikin yankin Hudson Valley na Amurka. jihar New York . Yana Kuma a gabas–yamma daga mahadar NY<span typeof="mw:Entity" id="mwGg"> </span>82 a ƙauyen Millbrook zuwa garin Amenia, inda ketare Connecticut Layin jiha kuma ya ci gaba zuwa gabas kamar Hanyar 343 ta kasance babbar hanyar jiha a Connecticut wacce ke cikin garin Sharon. A kan hanyar, tana da kimanin mil 7.3 (kilomita 11.7) tare da NY<span typeof="mw:Entity" id="mwJA"> </span>22 daga kusa da hamlet na Dover Plains zuwa hamlet.
Dukan Hanyar zamani ta 343 asalin reshen Dover ne na Dutchess Turnpike. Hanyar, wacce ke aiki daga farkon zuwa tsakiyar ƙarni na 19, babbar hanyar sufuri ce a lokacin, tana haɗa al'ummomi da yawa zuwa Litchfield County, Connecticut, da birnin Poughkeepsie. An kuma sanya NY 343 a cikin shekarar 1930, yana haɗa ƙauyen Amenia zuwa layin jihar, amma an sake komawa bayan 'yan shekaru zuwa ɓangaren New York State Route 200 daga Kudancin Millbrook zuwa ƙauyen Dover Plains. An sake fasalin NY 200 a gabashin Millbrook a kan asalin NY 343. NY 343 ya shawo kan NY 200 a farkon shekarun 1940, ya haifar da haɗuwa da NY 22 tsakanin Dover Plains da Amenia. Yankin Connecticut na babbar hanyar an tsara shi ne a matsayin wani ɓangare na Hanyar 4<span typeof="mw:Entity" id="mwNg"> </span>; an sake kiransa Hanyar 343 a 1932.
.Abubuwa da yawa a kan hanya sun haɗa da Silo Ridge Country Club a cikin ƙauyen Wassaic, Beekman Park a cikin ƙawukan Amenia, da Cibiyar Taron Troutbeck a cikin ƙwallon Leedsville . Lokacin da NY 343 ya haye layin jihar, ya zama Hanyar Connecticut ta 343 kuma ya wuce ta cikin yankunan karkara da wuraren zama. Hanyar 343 ta kai mil 1.50 (2.41 zuwa garin Sharon, Connecticut, inda ta ƙare a mahaɗar Hanyar 4<span typeof="mw:Entity" id="mwQg"> </span> da Hanyar 41<span typeof="mw:Entity" id="mwRA"> </span>.
NY 343
[gyara sashe | gyara masomin]NY 343 ya fara ne a wani tsakiya tare da NY 82<span typeof="mw:Entity" id="mwTQ"> </span> (wanda aka sanya shi a matsayin US Route 44 ko US 44 har zuwa shekarar 2008 ) a cikin ƙauyen South Millbrook, wanda ke cikin ƙauyin Millbrook . Hanyar tana zuwa gabas zuwa garin Washington, ta haɗu da tsohuwar hanyar NY 82 kuma ta wuce kudu da Millbrook Golf da Tennis Club. NY 343 ya ci gaba da filayen da suka gabata, gidaje masu zama, da gonaki. Hanyar ta wuce kudu da rafin, Mill Brook, ta shiga ƙauyen Littlerest, inda ta juya zuwa kudu maso gabas a tsakiya tare da County Route 99 (CR 99). A tsakiya tare da CR 23<span typeof="mw:Entity" id="mwXg"> </span>, NY 343 ya sake canza shugabanci, a wannan lokacin zuwa arewa maso gabas, kuma nan da nan ya haye Stone Church Brook a ƙauyen Mutton Hollow. A nan, NY 343 ya canza hanyoyi a karo na uku, yana tafiya zuwa kudu maso gabas kuma zuwa ƙauyen Dover Plains.
Arewa maso yammacin Dover Plains, NY 343 ya juya zuwa arewa maso gabas kuma ya shiga garin Amenia. Yayin da yake yin haka, yana haɗuwa da hanyar NY 980G, wanda aka sanya hannu don yin hidima NY 22 kudu. Kawai gabas na layin garin, NY 343 ya haɗu da NY 22<span typeof="mw:Entity" id="mwbg"> </span>. NY 343 ya juya arewa zuwa NY 22, kuma hanyoyin da aka haɗu sun wuce zuwa yammacin jerin tsaunuka masu matsakaici yayin da suke tafiya ta yankunan ƙanƙara, filaye da gidaje. Hanyoyin suna daidai da Kogin Tenmile kuma nan da nan suka haɗu da CR 81<span typeof="mw:Entity" id="mwcw"> </span> (tsohuwar hanyar NY 22) kudu da ƙauyen Wassaic. Bayan sun wuce ta Wassaic, hanyoyi sun haye Wassaic Creek kuma sun shiga wani ƙaramin kwari, nan da nan sun wuce Wassaic Train Station kuma sun ci gaba zuwa arewa zuwa ƙauyen Amenia.
CR 81 ya haɗu da NY 22 da NY 343 yayin da manyan hanyoyi suka wuce ta Beekman Park da Silo Ridge Country Club a ƙauyen Amenia. Hanyoyin sun wuce tafki kuma sun rabu a wurin haɗuwa da US 44. US 44 da NY 22 suna ci gaba zuwa arewa, kuma NY 343 yana ci gaba zuwa gabas zuwa layin jihar. Hanyar ta wuce kudu da Kabari na Amenia, tana canza hanyoyi sau da yawa. NY 343 nan da nan ya haɗu da CR 2<span typeof="mw:Entity" id="mwhA"> </span> kuma ya juya zuwa arewa maso gabas, ya wuce Webatuck Creek. Kimanin kilomita 2 (3.2 daga baya, NY 343 ya haye layin jihar kuma ya shiga Connecticut.
.[1][2]NY 343 an rarraba shi a matsayin babbar hanyar karkara tsakanin Millbrook da Dover Plains kuma yana ɗauke da matsakaicin kusan motoci 3,100 a kowace rana (kamar yadda na shekarar 2006), 5% daga cikinsu an rarraba su a matsayin zirga-zirgar motoci. Sashe mai dacewa da NY 22 babbar hanyar ƙauyuka ce tare da matsakaicin zirga-zirga na 5,600 a kowace rana (tare da kashi 7% da aka rarraba a matsayin zirga-zarin mota). Gabashin NY 22, NY 343 ƙaramin hanya ce ta ƙauyuka da ke ɗauke da kusan motoci 4,100 a kowace rana (tare da kashi 6% da aka rarraba a matsayin zirga-zirgar motoci)
Hanyar 343
[gyara sashe | gyara masomin]Lokacin da NY 343 ya haye layin jihar zuwa garin Sharon, ya shiga wani yanki na karkara inda babban masana'anta yake. Hanyar 343, da aka sani da Hanyar Amenia, tana kan hanyar arewa maso gabas zuwa tsakiyar gari, tana wucewa ta cikin gandun daji kuma tana haɗuwa da Hanyar Sharon Valley, mai haɗawa zuwa Hanyar 361<span typeof="mw:Entity" id="mwnw"> </span>. Bayan wucewa arewacin Sharon Country Club, babbar hanyar ta juya gabas yayin da ta shiga tsakiyar gari, inda kewayen babbar hanyar suka fara zama masu yawa. Hanyar 343 ta ƙare mil 1.5 (2.4 daga layin jihar a tsakiya tare da Hanyar 4<span typeof="mw:Entity" id="mwow"> </span> (wanda kuma ya ƙare a wannan tsakiya) da Hanyar 41<span typeof="mw:Entity" id="mwpQ"> </span> kudu da garin kore.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Tsohon hanyoyi
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyar da NY 343 ta zamani ta yi amfani da ita babbar hanyar sufuri ce da ta ratsa mazaunan mulkin mallaka na Wassaic da Amenia. Hanyar ta taimaka wa sojojin Janar George Washington a lokacin Yaƙin Juyin Juya Halin Amurka kuma ita ce babbar hanyar samar da kayayyaki zuwa ƙauyukan Payne's Corners (yanzu Amenia), Washiac (yanzu Wassaic) da Dover Plains. An sanya siffofin dutse waɗanda suka nuna hanyar zuwa wurare daban-daban ciki har da Birnin New York, Fishkill da Boston a kan hanya a lokacin juyin juya halin, suna taimakawa masu samar da gishiri daga Boston. Wannan babbar hanyar ta girma sosai a cikin shekaru, tare da ƙauyuka da ke girma tare da babbar hanyar a farkon ƙarni na 19.[3] Har ila yau, akwai wasu masana'antu a kan hanya, gami da masana'antar Borden Food Corporation wacce ke samar da madara a cikin shekarun 1860.
NY 343 daga NY 22 / US 44 a Amenia zuwa layin jihar Connecticut ya kasance wani ɓangare na babban layin Dutchess Turnpike, wanda ya gudana daga Poughkeepsie zuwa layin jiha a Amenia, galibi tare da Amurka ta zamani 44. Kafin gina titin, ɓangaren NY 343 na zamani a gabashin Amenia zuwa layin jihar ya kasance maras kyau kuma bai haɗa Amenia zuwa layin jihar ba. An kafa kamfanin turnpike ta hanyar doka a watan Afrilu na shekara ta 1802 kuma ya gama grading babbar hanyar a shekara ta 1805. A watan Mayu na shekara ta 1803, ci gaba da Dutchess Turnpike zuwa Connecticut, Goshen da Sharon Turnpike, an kuma hayar su. Lokacin da aka kammala hanyar bayan 'yan shekaru, ta kafa ci gaba, ingantacciyar hanya tsakanin Poughkeepsie da Hartford. A cikin 1806, an kafa hanyar reshe, ta rabu da babbar hanyar a Kudancin Millbrook, don haɗa ƙauyen Dover Plains zuwa Poughkeepsie. Ofishin kudancin ya yi amfani da NY 343 na zamani daga ƙarshen yamma a US 44 a Kudancin Millbrook zuwa NY 22 a Dover Plains . Jiha ta karɓi kula da manyan hanyoyi a farkon ƙarni na 20.
A cikin shekarar 1924, an sanya babban layin Dutchess Turnpike a matsayin NY 21<span typeof="mw:Entity" id="mw3A"> </span>, wanda ke haɗa birnin Poughkeepsie zuwa layin jihar Connecticut kamar yadda asalin turnpike ya yi. Hanyar ta ci gaba zuwa Connecticut a matsayin Hanyar 4<span typeof="mw:Entity" id="mw3w"> </span>, babbar hanyar da ta kasance wani ɓangare na Tsarin alamun hanya na New England. A cikin sake lamba babbar hanyar jihar ta shekarar 1930, tsohuwar NY 21 ta rabu zuwa hanyoyi da yawa na jihar. Yankin da ke tsakanin NY 82A<span typeof="mw:Entity" id="mw5g"> </span> yammacin ƙauyen Amenia da layin jihar Connecticut a garin Sharon an sake kiranta NY 343.[4] A cikin shekarar 1932, ci gaba da NY 343 a Connecticut an sake kiranta daga Hanyar 4 zuwa Hanyar 343 don ya dace da lambar hanyar New York.
A matsayin wani ɓangare na sake lamba na 1930, reshen Dover na Dutchess Turnpike tsakanin NY 82<span typeof="mw:Entity" id="mw9w"> </span> na zamani a ƙauyen Millbrook da NY 22<span typeof="mw:Entity" id="mw-g"> </span> a arewacin ƙauyen Dover Plains an sanya shi a matsayin wani ɓangare da NY 200, wanda ya fara a garin Poughkeepsie kuma ya tafi ta hanyar Millbrook zuwa kusa da Dover Plaans. A cikin 1934, an sake tura NY 200 don maye gurbin NY 343 daga Milbrook ta hanyar Amenia zuwa Connecticut, yayin da aka sake sanya NY 343 zuwa tsohuwar hanyar NY 200 tsakanin ƙauyen Millbrook da ƙauyen Dover Plains. An sanya US 44<span typeof="mw:Entity" id="mwAQY"> </span> a watan Afrilu na shekara ta 1935, wanda ya haifar da sake fasalin hanyoyin jihohi da yawa a cikin Dutchess County. Ɗaya daga cikin hanyoyin da abin ya shafa shine NY 200, wanda aka yanke. Sashe na NY 200 yammacin Amenia ya zama wani ɓangare na sabuwar US 44
An cire sunan NY 200 daga hanyar Amenia-Sharon a farkon shekarun 1940 kuma an sake sanya NY 343 tare da wannan ɓangaren. Sassan biyu na NY 343 an haɗa su ta hanyar haɗuwa da NY 22, wanda ya kasance har zuwa yau.
Manyan hanyoyin da za su haɗu
[gyara sashe | gyara masomin]Samfuri:NYint Samfuri:NYint Samfuri:NYint Samfuri:NYint Samfuri:NYint Samfuri:Jctplace Samfuri:CTint
County | Location | mi | km | Destinations | Notes | |
---|---|---|---|---|---|---|
1.000 mi = 1.609 km; 1.000 km = 0.621 mi |
Dubi kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Tashar hanyoyin Amurka
Bayanan da aka ambata
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Traffic Data Viewer". New York State Department of Transportation. Retrieved June 24, 2008.
- ↑ Highway Data Services Bureau (August 6, 2008). "Highway Condition Survey of State Touring and Reference Routes (2006)". Pavement Management; Highway Data Management Systems. New York State Department of Transportation.
- ↑ Dutchess County Tourism Department. "Dutchess County Tours" (PDF). Dutchess County, New York. Retrieved June 7, 2008.
- ↑ Automobile Legal Association (ALA) Automobile Green Book, 1930–31 and 1931–32 editions, (Scarborough Motor Guide Co., Boston, 1930 and 1931).