Jump to content

Ibrahim Danladi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ibrahim Danladi
Rayuwa
Haihuwa Accra, 2 Disamba 2002 (21 shekaru)
ƙasa Ghana
Karatu
Harsuna Turanci
Twi (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Asante Kotoko F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 1.77 m

Ibrahim Danlad (an haife shi 2 ga watan Disambar 2002)[1] ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida na Berekum Chelsea, a matsayin aro daga Asante Kotoko na Gasar Premier Ghana, kuma na Ghana U23.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Accra, Danlad ya koma Asante Kotoko a kakar 2016–2017.[2][3] A cikin Disambar 2019, Danlad ya koma kulob ɗin Premier League na Ghana Berekum Chelsea na sauran kakar 2019-2020.[4][5]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Danlad ya buga wa Ghana wasa a kowane mataki, bayan da ya wakilci ƙasar a ‘yan ƙasa da shekaru 17 har zuwa matakin babbar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta kasa (Black Stars).[6][7][8][9]

A cikin shekarar 2017, shi ne mai tsaron gida na farko na tawagar Ghana wanda ya halarci gasar cin kofin duniya ta FIFA U-17 na 2017 a Indiya,[10][11][12][13]yana buga duk wasannin.

Asante Kotoko

  • Gana Premier League : 2021-22

Ghana U20

  • Gasar Cin Kofin Afirka U-20 : 2021
  • Gasar WAFU Zone B U-20 : 2020

Mutum

  • Zinare Glove WAFU Zone B U-20 Gasar : 2020
  • Gasar Cin Kofin Afirka U-20 na Golden Glove: 2021
  • IFFHS CAF Youungiyar Matasan Shekara: 2020
  • Gwarzon Golan Kwallon Kafa na Ghana : 2021[14]
  1. "Ibrahim Danlad Biography". ESPN (in Turanci). Retrieved 20 May 2022.
  2. "Ibrahim Danlad". goal.com. Retrieved 7 February 2020.
  3. "Ibrahim Danlad".
  4. "Kotoko goalkeeper Danlad Ibrahim joins Berekum Chelsea on loan". myjoyonline.com. Retrieved 7 February 2020.
  5. "OFFICIAL: Berekum Chelsea sign goalkeeper Ibrahim Danlad on loan from Kotoko". ghanasoccernet.com. 21 December 2019. Retrieved 7 February 2020.
  6. "U- 20 AFCON: Ghana submit final 21-man squad". kasapafmonline.com. Archived from the original on 7 February 2020. Retrieved 7 February 2020.
  7. "Ghana U-20 goalkeeper Ibrahim Danlad eyes gold at All Africa games". ghanaweb.com. 15 August 2019. Retrieved 27 February 2020.
  8. "2019 Africa games: Goalkeeper Ibrahim Danlad targets winning gold with Ghana u-20". footballghana.com. 15 August 2019. Retrieved 27 February 2020.
  9. "Kotoko confirm Ghana U23 call up for goalkeepers Kwame Baah and Danlad Ibrahim — Ghana Sports Online". 11 October 2019.
  10. "Five Things to Know: Ghana U-17s". ussoccer.com. Retrieved 7 February 2020.
  11. "Danlad Ibrahim - Goalkeeper of Asante Kotoko".
  12. "Ibrahim Danlad Asante Kotoko SC video, transfer geçmişi ve istatistik - SofaScore".
  13. "Meet Ghana's Ibrahim Danlad, the youngest player at the U-17 World Cup". 19 October 2017.
  14. "2021 Ghana Football Awards: Danlad Ibrahim wins best Goalkeeper of the Year - Kickgh.com". www.kickgh.com (in Turanci). Archived from the original on 21 December 2022. Retrieved 24 February 2022.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]