Imran Tahir
Imran Tahir | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Lahore, 27 ga Maris, 1979 (45 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | cricketer (en) |
Imani | |
Addini | Musulunci |
Mohammad Imran Tahir ( Punjabi ; an haife shi a ranar 27 ga watan Maris 1979), ɗan Afirka ta Kudu tsohon ɗan wasan kurket ne na duniya . Ɗan wasan ƙwallon kwando wanda ya fi yawan kwano goglies da dan wasa na hannun dama, Tahir ya buga wa Afirka ta Kudu wasa a dukkan nau'ikan kurket guda uku, amma ya fi son wasannin Twenty20 na kasa da kasa .
A ranar 15 ga Yunin 2016, Tahir ya zama ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu na farko da ya ɗauki wickets bakwai a cikin ODI, kuma kuma ɗan Afirka ta Kudu mafi sauri ya kai wickets 100 ODI (matches 58). [1] A halin yanzu shi ne babban mai ɗaukar wicket na Afirka ta Kudu tsakanin masu wasan ƙwallon ƙafa a cikin ODI da T20Is bi da bi.
A ranar 17 ga Fabrairun 2017, Tahir ya zama ɗan Afirka ta Kudu mafi sauri don isa 50 T20I wickets. A ranar 4 ga watan Maris 2017, a kan New Zealand ya rubuta mafi yawan alƙaluma na tattalin arziki ta wani ɗan Afirka ta Kudu mai jujjuyawar a cikin ODI, tare da wickets 2 don gudu 14 daga 10 overs.[2]
A ranar 3 ga Oktoban 2018, ya zama ɗan wasa na huɗu don Afirka ta Kudu don ɗaukar hat-trick a cikin ODIs . A cikin Maris shekarar 2019, ya ba da sanarwar cewa zai daina wasan kurket na ODI sakamakon gasar cin kofin duniya ta Kurket na shekarar 2019 .[3]
Ya wakilci kulob dinsa na Ingilishi na takwas, lokacin da ya shiga Surrey a shekarar 2019, don haka ya kafa sabon tarihi.
An san shi sosai don bikin tsere bayan kowane wicket da ya yi, wanda aka sani da Marathon. [4][2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Tahir, Amla lead South Africa to another bonus-point win". ESPNcricinfo. 15 June 2016. Retrieved 16 June 2016.
- ↑ 2.0 2.1 "Tahir tops economy rates for South African spinners". ESPN Cricinfo. Retrieved 4 March 2017.
- ↑ "Imran Tahir to quit ODI cricket after World Cup". International Cricket Council. Retrieved 4 March 2019.
- ↑ "Imran Tahir reveals the reason behind his trademark sprint celebration". www.sportskeeda.com (in Turanci). 2018-08-09. Retrieved 2019-11-29.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Imran Tahir at ESPNcricinfo
- Imran Tahir Archived 2018-07-20 at the Wayback Machine Archived 20 July 2018 at the Wayback Machine's profile page on Wisden
- A new country for Imran Tahir: Cricinfo