Ismaila SC

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ismaila SC
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Misra
Mulki
Hedkwata Ismailia (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1924

ismailyclub.org


Ismaily Sporting Club ( Larabci: نادي الإسماعيلي الرياضي‎ ), ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta ƙasar Masar, wacce aka kafa a ranar 20 ga watan Maris 1921 a matsayin El Nahda Sporting Club ( Larabci: جمعية نهضة الشباب المصري‎ ) ( Lardin Masar : Nady El Nahda), tushen a Ismaïlia, Masar . An fi sanin kulob ɗin da ƙungiyar ƙwallon ƙafa. Har ila yau, ana la'akari da ita a matsayin Ƙungiyar Ƙasa ta Masar, inda suka taimaka wa shahararren yawon shakatawa na gida don yin wasa don amfanin ƙasar mahaifa a kan sojojin da suka mamaye. Lakabin kulob ɗin The Brazilian, yana magana ne game da tufafinsu, wanda ya yi daidai da na tawagar Brazil, da irin wannan salon wasan.

Ismaily ya lashe gasar firimiya ta Masar sau uku a shekarun1967, 1991 da 2002, da kuma kofin Masar a 1997 da 2000. A cikin shekarar 1969 kulob ɗin ya lashe gasar zakarun CAF . Wannan taron, wanda shi ne na farko ga tawagar Masar, ya kasance mai ban mamaki a lokacin wanda ta hanyoyi da dama ya kasance babban nasara a zukatan dukkan tsararraki. Kulob ɗin ya kai wasan ƙarshe na gasar cin kofin zakarun Turai na CAF a shekara ta 2003, amma ya sha kashi a hannun kulob din Enyimba FC na Najeriya .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Hakan ya fara ne a shekara ta 1920, fiye da shekaru 100 da suka wuce, lokacin da aka haifi ra'ayin kafa kulob na Masar a birnin Ismailia. A cikin shekarar 1921, wannan mafarki ya zama gaskiya lokacin da aka kafa Nahda Sporting Club (yanzu Ismaily) godiya ga gudummawar karimci da aiki tukuru. Nahda ita ce kulob ɗin Masar na farko a yankin Canal; duk sauran kulab ɗin sun kasance ƙasashen waje sosai.

Wurin kulob ɗin shi ne inda kasuwar Juma'a take a yau. Sai a shekarar 1926 ne ƙungiyar ta zama memba a hukumance a hukumar kwallon kafa ta Masar. Ana kiran Ismaily masana'antar taurari, Ismaily ya samar da manyan 'yan wasa da suka shahara a Masar.

An san kulob ɗin a Masar da kuma magoya bayansa "El-Daraweesh"

An san su da buga wasan ƙwallon ƙafa amma ba sa cin koci ko cin gasa, yawanci sukan yi rashin nasara a wasan kusa da na ƙarshe ko Quarter Final ko ma zagayen farko na kowane gasa. watau sun yi rashin nasara a gasar Masar a shekarar 2008 – 2009 daga rukunin rukuni na biyu a zagayen farko.

Halin farko na kulob ɗin ya kasance mai girman kai. A cikin bangon bulo na kulab ɗin, akwai filin yashi kawai, da ɗaki guda ɗaya, da wata ƙaramar bukka. Tabbas mazauna Ismaila basu gamsu ba; An cire bukkar aka maye gurbinsa da wani ƙaramin gini a shekarar 1931, aka dasa ciyawa a filin. An ci gaba da faɗaɗawa a cikin shekarar 1943, lokacin da kulob ɗin ya sayi fili mai fadin murabba'in mita 15,000 ya koma can.

Gina kulob ɗin yana buƙatar kuɗi, kuma an tattara jimillar 6453 LE daga iyalai da 'yan kasuwa na gida. Ga jerin masu bayar da gudummuwa masu karimci:

  • Ɗan kwangila Mohamed Ali Ahmed ya ba da gudummawar 353 LE
  • Dr. Soleiman Eid da Saleh Eid sun ba da gudummawar 500 LE
  • Hajj Mohamed Mohamed Soliman ya bada gudunmawar LE100
  • Sayed Abu Zeid El Menyawy ya ba da gudummawar LE 100
  • Sheikh Ahmed Atta ya bada gudunmawar LE 75
  • Hajj Mohamed Sahmoud da Fahmy Michael sun ba da gudummawar 30 LE
  • Hajj Ahmed Ali El Menyawy ya ba da gudummawar 25 LE
  • Panayiotis Fasolis na Girka ya ba da gudummawar 20 LE

Wasan farko da ya gudana a cikin sabon filin wasa shi ne tsakanin Ismaily da Ƙungiyar Sojojin Ingila (Canal). An buɗe sabon kulob a hukumance a ranar 11 ga watan Afrilun 1947. An shirya taron biki don wannan taron. A wannan rana ne aka buga wasan sada zumunci tsakanin Ismaily da Farouk First Club (yanzu Zamalek). Ismaily ya ci wasan da ci 3/2.

Jerin sunayen Ismaily shi ne: Yango, Sayed Abu Greisha, Salem Salem, Ali Hegazy, Anoos El Kebir, Mohamed Abdel Salam, Aly Lafy, Ahmed Mansour, Ibrahim Hablos, Sayed Charley, Awad Abdel Rahman.[1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ismaily Online - History 1". ismailyonline.com. 1 December 2008. Archived from the original on 1 December 2008. Retrieved 15 August 2010.

http://www.ismaily-sc.com/home/index.php/the_waroncairo/28912.html Archived 2023-04-06 at the Wayback Machine

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]