James Obiorah
James Obiorah | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Suna | James |
Shekarun haihuwa | 24 ga Augusta, 1978 |
Wurin haihuwa | Jos |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) | 2002 FIFA World Cup (en) |
James Chibuzor Obiorah (an haife shi a ranar 24 ga watan Agustan 1978) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya.
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Ƙungiyoyin da ya gabata sun haɗa da RSC Anderlecht, Grasshopper Zurich, Cádiz CF, Grazer AK da Lokomotiv Moscow kuma an ba shi aro ga Niort daga Lokomotiv Moscow a kakar 2004-05, inda ya zira ƙwallaye 4 a wasanni 12. A shekara ta 2007, ya buga wasa a Kaduna United FC, bayan an sake shi daga kwantiraginsa da ƙungiyar Niort ta Faransa. [1] A cikin watan Agustan 2008 ya koma SC Toulon daga Kaduna United FC.
Ayyukan ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Obiorah shi ne kyaftin ɗin tawagar Najeriya da ta kai wasan daf da na kusa da na ƙarshe a gasar cin kofin duniya ta FIFA U-17 a shekarar 1995, sannan kuma ya buga wa tawagar ƙwallon ƙafar Najeriya wasa sau 3, [2] ciki har da an kira shi a gasar cin kofin duniya ta FIFA na shekarar 2002, inda ya zira ƙwallo a raga. 1 burin.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Bayanin Obiorah a cadistas1910.com Archived 2011-07-07 at the Wayback Machine (in Spanish)
- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from January 2020
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- Webarchive template wayback links
- Articles with Spanish-language sources (es)
- 'Yan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya
- Rayayyun mutane
- Haihuwan 1978