Jamila Woods

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jamila Woods
Rayuwa
Haihuwa Tarayyar Amurka, 6 Oktoba 1989 (34 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Mazauni Chicago
Karatu
Makaranta St. Ignatius College Prep (en) Fassara
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, marubuci da mawaƙi
Artistic movement soul music (en) Fassara
IMDb nm6089900
jamilawoodswrites.com

Jamila Woods (an haife ta a ranar shida 6 ga watan Oktoba, shekara ta alif dari tara da tamanin da tara 1989) ta kasance yar asalin mazauniyar Chicago ce, Mawakiyar Amurka, marubuciyar wãƙa da wake. Woods ta kammala karatun digiri a St. Ignatius College Prep da Jami'ar Brown, inda ta sami BA a Nazarin Afirka da Nazarin Wasan kwaikwayon & Theater.[1][2][3] Ayyukanta sun mayar da hankali kan jigogi na asalin kakannin baƙar fata, baƙar fata, da baƙon Baki, tare da maimaita mahimmancin ƙauna da ƙaunar City da Birnin Chicago.[4]

Waƙe[gyara sashe | gyara masomin]

Treefort Music Fest, Jamila Woods

A cikin shekarar 2012, Jamila Woods ta buga ɗakinta na farko, mai taken Gaskiya Game da Dolls . Za a iya samun aikinta a cikin litattafan tarihin Mawallafin Breakbeat: Sabuwar Mawaƙan Amurka a cikin Hip-Hop (2015), Jarumtaka: Daring Poems for Gutsy Girls (2014), and The UnCommon Core: Contemporary Poems for Learning and Living (2013) ). Abubuwan da ta yi tasiri sun hada da Lucille Clifton, Gwendolyn Brooks, Toni Morrison, da Frida Kahlo.[4]


Woods ya kasance ɗayan editocin uku na The Breakbeat Poets Volume II, mai taken Black Girl Magic . Bugawar 2018 sigar tsohuwar magana ce ta mawaka ta mata bakaken fata, "bincika jigogi na kyakkyawa, baƙar fata, baƙar magana, ma'anar kai, da ƙari." [5]

Shirya al'umma[gyara sashe | gyara masomin]

Woods shine Mataimakin Shugaban Kasuwanci na Matasa na Chicago (YCA), kungiya a cikin Chicago da aka sadaukar don haɓaka muryoyin matasa ta hanyar ilmantarwa da jagoranci. Ta hanyar YCA, Woods yana taimakawa wajen tsara Louder Than Bomb, babban taron mawaƙa na samari mafi girma a duniya. Har ila yau, tana gudanar da bitar bita da ƙirƙirar tsarin karatun Makarantun Jama'a na Chicago.[4] Duk da yake a cikin Providence, Woods ya yi aikin sa kai a cibiyar fasahar ba da riba mai suna New Urban Arts.[6]

Waka[gyara sashe | gyara masomin]

Jamila Woods

An san ta sosai saboda aikin haɗin gwiwar ta tare da Chance the Rapper a kan waƙar da aka yi wa lakabi da "Lahadi Candy" daga kundin album Surf da kuma "Albarka" daga Littafin canza launi . Hakanan ana nuna Woods akan waƙar Macklemore & Ryan Lewis " Furucin Farko na II ".[7] A watan Janairun shekarar 2016, Woods ya rattaba hannu kan tambarin hip-hop na Chicago mai suna, Closed Sessions/.[8]

Wakoki[gyara sashe | gyara masomin]

Albums na Studio[gyara sashe | gyara masomin]

Take Bayanin album
Mai Girma
  • Sanarwa: 7 ga Yuli, 2016
  • Label: Rufe Sessions, Jagjaguwar
  • Tsari: CD, LP, saukar da dijital, gudana
Legacy! Legacy!
  • Sanarwa: Mayu 10, 2019
  • Label: Jagjaguwar
  • Tsari: CD, LP, saukar da dijital, gudana
File:Jamila Woods - Heavn.png
Murfin kundi mai ɗaukar nauyi

Heavn[gyara sashe | gyara masomin]

Jamila Woods

Woods ta saki kundin album ɗinta na farko a ɗaukar nauyi a shafinta na SoundCloud a Yuli 11, 2016 zuwa acclaim mai mahimmanci. Kundin ya ƙunshi haɗin gwiwar tare da Chance the Rapper, Noname, Saba, Lorine Chia, Kweku Collins da Donnie Trumpet . Hevn Hevn ya kasance mafi kyawun album na 36 na 2016 ta Pitchfork . Ya dauke fasali daban-daban na masu samarwa, da suka hada da oddCouple, wani aboki mai rufe Sessions signee wanda ya samar da guda biyar daga cikin waƙoƙin kundin album 12. A cikin 2017, Woods abokan tarayya tare da Jagjaguwar da Closed Sessions don sake sakin kundin. [9]


Legacy[gyara sashe | gyara masomin]

Jamila Woods

Jamila ta fito da albam dinta na biyu Legacy! Legacy! ta Jagjaguwar a Mayu 10, 2019 ga rave reviews. Kundin ya ƙunshi haɗin gwiwa tare da Nitty Scott, Saba, theMIND, Jasminfire, da Nico Segal . Legacy! Legacy! ya hada da waƙoƙin ƙugiya "Eartha" wanda ke taimakawa wajen nuna tarihi da layin ƙasar da ya damu da mantawa.[10]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Jamila Woods releases powerful single, 'blk girl soldier'". suntimes.com. 24 January 2016. Archived from the original on 6 July 2017. Retrieved 25 April 2017.
  2. "Meet Hollis Wong-Wear And Jamila Woods, The Women Of Color Behind Macklemore's 'White Privilege II'". 25 January 2016. Retrieved 25 April 2017 – via Huff Post.
  3. Reader, Chicago (10 December 2015). "Jamila Woods". chicagoreader.com. Retrieved 25 April 2017.
  4. 4.0 4.1 4.2 Woods, Jamila. "Home". Jamila Woods Writes. Retrieved 14 December 2018.
  5. Lewis, Eva. ""Black Girl Magic" Editor Jamila Woods and Poet Safia Elhillo on Putting a Spotlight on Black Women". Teen Vogue. Teen Vogue. Retrieved 14 December 2018.
  6. "The 2011 Art Party". New Urban Arts (in Turanci). 2011-05-20. Retrieved 2020-02-04.
  7. Forrest, Wickman (January 22, 2016). "Macklemore's "White Privilege II" Isn't a Great Song, But as a Think Piece It's Not Terrible". Slate. Retrieved 23 January 2016.
  8. "Jamila Woods Signs Label Deal With Chicago's Closed Sessions, Releases First Single (Exclusive) | Billboard". Billboard. Retrieved 2016-02-22.
  9. "Jagjaguwar | JAG312" (in Turanci). Archived from the original on 2019-06-11. Retrieved 2019-06-17.
  10. "Jagjaguwar | JAG342" (in Turanci). Archived from the original on 2019-06-11. Retrieved 2019-06-17.

Haɗin waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Official website (music)
  • Official website (poetry)