Jeanne-Irène Biya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jeanne-Irène Biya
2. First Lady of Cameroon

6 Nuwamba, 1982 - 29 ga Yuli, 1992
Germaine Ahidjo - Chantal Biya (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Oktoba 1935
ƙasa Kameru
Mutuwa Yaounde, 29 ga Yuli, 1992
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (cuta)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Paul Biya
Yara
Ahali Robert Nkili (en) Fassara
Sana'a
Sana'a midwife (en) Fassara

Jeanne-Irène Biya (an haife ta ranar 29 ga Watan Oktoba shekara ta alif 1935 [1] – Yuli 29, 1992) ita ce uwargidan tsohon shugaban ƙasar Kamaru kuma matar farko ta Paul Biya, wacce ta riƙe muƙamin shugaban ƙasar Kamaru tun daga shekarar alif 1982. [2]

Jeanne-Irène Biya ta mutu a ofis a Yaoundé tana da shekaru 56. Chantal Biya ce ta gaje ta a matsayin uwargidan shugaban ƙasar Kamaru a shekarar 1994.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Africa international". Africa S.A. May 7, 1992. Retrieved May 7, 2019 – via Google Books.
  2. Azonga, Tikum Mbah (July 1992). "First lady departs". West Africa: 1350.