Jefferson Davis

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.
Jefferson Davis
President of the Confederate States (en) Fassara

18 ga Faburairu, 1861 - 10 Mayu 1865
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1859 - 21 ga Janairu, 1861 - Adelbert Ames (en) Fassara
District: Mississippi Class 1 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1857 - 4 ga Maris, 1859
Stephen Adams (en) Fassara
District: Mississippi Class 1 senate seat (en) Fassara
23. United States Secretary of War (en) Fassara

7 ga Maris, 1853 - 4 ga Maris, 1857
Charles Magill Conrad (en) Fassara - John B. Floyd (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1851 - 23 Satumba 1851 - John J. McRae (en) Fassara
District: Mississippi Class 1 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1849 - 4 ga Maris, 1851
District: Mississippi Class 1 senate seat (en) Fassara
mamba na board

30 Disamba 1847 - ga Maris, 1851
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

10 ga Augusta, 1847 - 4 ga Maris, 1849
Jesse Speight (en) Fassara
District: Mississippi Class 1 senate seat (en) Fassara
United States representative (en) Fassara

8 Disamba 1845 - 1 ga Yuni, 1846
Tilghman Tucker (en) Fassara - Henry T. Ellett (en) Fassara
District: Mississippi's at-large congressional district (en) Fassara
Rayuwa
Cikakken suna Jefferson Finis Davis
Haihuwa Fairview (en) Fassara, 3 ga Yuni, 1808
ƙasa Tarayyar Amurka
Confederate States (en) Fassara
Tarayyar Amurka
Harshen uwa Turanci
Mutuwa New Orleans (en) Fassara, 6 Disamba 1889
Makwanci Hollywood Cemetery (en) Fassara
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi
Ƴan uwa
Mahaifi Samuel Emory Davis
Mahaifiya Jane Cooke
Abokiyar zama Sarah Knox Taylor  (17 ga Yuni, 1835 -  15 Satumba 1835)
Varina Davis (en) Fassara  (26 ga Faburairu, 1845 -  6 Disamba 1889)
Yara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta Transylvania University (en) Fassara
Jefferson College (en) Fassara
United States Military Academy (en) Fassara
(1824 - 1828) Digiri a kimiyya
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a hafsa, ɗan siyasa, ɗan kasuwa, political writer (en) Fassara da marubuci
Employers Carolina Life Insurance Company (en) Fassara  (23 Nuwamba, 1869 -  25 ga Augusta, 1873)
Muhimman ayyuka A Short History of the Confederate States of America (en) Fassara
The Rise and Fall of the Confederate Government (en) Fassara
Kyaututtuka
Aikin soja
Fannin soja United States Army (en) Fassara
Digiri major general (en) Fassara
colonel (en) Fassara
Ya faɗaci Mexican-American War (en) Fassara
Black Hawk War (en) Fassara
Yaƙin basasar Amurka
Imani
Jam'iyar siyasa Democratic Party (en) Fassara

Jefferson F. Davis[1] (3 ga Yuni, 1808 - 6 ga Disamba, 1889) ɗan siyasan Amurka ne wanda ya yi aiki a matsayin shugaban farko kuma kawai na Tarayyar Amurka daga 1861 zuwa 1865. Ya wakilci Mississippi a Majalisar Dattijai ta Amurka da Majalisar Wakilai a matsayin memba na Jam'iyyar Democrat kafin Yaƙin basasar Amurka . Ya kasance Sakataren Yakin Amurka daga 1853 zuwa 1857.[2][3]

Rubuce-rubuce[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://web.archive.org/web/20200920111708/https://jeffersondavis.rice.edu/archives/documents/jefferson-davis-second-inaugural-address
  2. https://archive.org/details/permanentconstit00conf/
  3. https://jeffersondavis.rice.edu/archives/documents/jefferson-davis-first-inaugural-address
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.