Jump to content

Jerry West

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jerry West
Rayuwa
Cikakken suna Jerome Alan West
Haihuwa Chelyan (en) Fassara, 28 Mayu 1938
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Los Angeles, 12 ga Yuni, 2024
Ƴan uwa
Yara
Ƴan uwa
Karatu
Makaranta West Virginia University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara da basketball coach (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
West Virginia Mountaineers men's basketball (en) Fassara1960-1957point guard (en) Fassara, shooting guard (en) Fassara
Los Angeles Lakers (en) Fassara1960-1974point guard (en) Fassara, shooting guard (en) Fassara44
West Virginia Mountaineers men's basketball (en) Fassara1957-1960
Draft NBA Los Angeles Lakers (en) Fassara
 
Muƙami ko ƙwarewa shooting guard (en) Fassara
Lamban wasa 44
Nauyi 80 kg
Tsayi 188 cm
Kyaututtuka
IMDb nm0992320
Jerry west

Jerome Alan West (an haife shi ranar 28 ga watan Mayu, 1938) [1] [2]babban jami'in kwando ne na Amurka kuma tsohon ɗan wasa. Ya taka leda da fasaha don Los Angeles Lakers na Basungiyar Kwando ta Kasa (NBA). Laƙabinsa sun haɗa da “Logo”, dangane da silhouette ɗinsa kasancewar tushen tambarin NBA; "Mr. Clutch", saboda ikonsa na yin babban wasa a cikin wani yanayi mai mahimmanci kamar shahararren buzzer-buga 60-feet harbi wanda ya ɗaure Game 3 na shekarar 1970 NBA Finals a kan New York Knicks; "Mr. A waje", dangane da wasansa na kewaye da Los Angeles Lakers da "Zeke daga Cabin Creek" don rafi kusa da wurin haifuwarsa na Chelyan, West Virginia. Yamma ya buga ƙaramin matsayi a farkon aikinsa: ya kasance mai fice a Makarantar Sakandare ta Gabas da Jami'ar West Virginia, inda ya jagoranci Masu Dutsen zuwa wasan zakarun NCAA na shekarar 1959. Ya sami lambar yabo ta NCAA Final Hudu Mafi Fitaccen ɗan wasa duk da asarar da ya yi. Daga nan ya fara aiki na shekaru 14 tare da Los Angeles Lakers kuma shi ne babban kyaftin na ƙungiyar lambar zinare ta Amurka ta shekarar 1960, ƙungiyar da aka ƙaddamar a matsayin ƙungiya a cikin Zauren Kwando na Naismith Memorial na Fame a cikin shekarata 2010.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]