Jump to content

Jibril Kouyaté

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jibril Kouyaté
Rayuwa
Haihuwa Bamako, 1942 (81/82 shekaru)
ƙasa Mali
Karatu
Harsuna Harshen Bambara
Sana'a
Sana'a darakta da jarumi
IMDb nm0468126

Djibril Kouyaté (Arabic) ɗan fim ne kuma ɗan wasan kwaikwayo na Malian. [1][2] fi saninsa da darektan fina-finai masu ban sha'awa kamar The return of Tieman, Tiefing da Walaha . [3][4]

Rayuwa ta mutum

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a 1942 a Bamako, Mali .

A shekara ta 1969, ya fara zama darektan farko tare da l'artisanat . Daga nan sai ya yi fim din Le retour de Tieman (1970), Le drapeau noir au sud du berceau (1976) da Le Mali aujourd'hui (1978). A matsayinsa na ɗan wasan kwaikwayo, ya yi fim a cikin fina-finai: Verloren Maandag (1974), Ta Dona (1991), da kuma Ƙabilar Macadam (1999). [5] A shekara ta 2000, ya yi aiki a cikin fim din Code inconnu wanda aka yaba da shi sosai inda aka yaba da halin sa a matsayin 'Youssouf'.

Hotunan fina-finai

[gyara sashe | gyara masomin]
Shekara Fim din Matsayi Irin wannan Tabbacin.
1969 Ayyuka da sana'a darektan Fim mai ban sha'awa
1970 Komawar Tieman (The return of Tieman) darektan Fim mai ban sha'awa
1974 Verloren Maandag ɗan wasan kwaikwayo Fim mai ban sha'awa
1976 Fadar baƙar fata a kudancin wurin haifuwa (The Black Flag South of The Cradle) darektan Fim mai ban sha'awa
1978 Mali a yau (Mali a yau) darektan Fim mai ban sha'awa
1991 Ta Dona (Duba) ɗan wasan kwaikwayo: Samou Fim mai ban sha'awa
1992 Duniyar ajiya darektan Fim mai ban sha'awa
1993 Tiefing darektan, rubutun Fim mai ban sha'awa
1999 Ƙabilar Macadam (Ƙabilar Macadams) ɗan wasan kwaikwayo: Papa Sandu Fim mai ban sha'awa
1999 Walaha darektan Shirye-shiryen talabijin
2000 Ba a sani ba (Ba a sani ba) ɗan wasan kwaikwayo: Youssouf Fim mai ban sha'awa
  1. "Djibril Kouyate: actor". allocine. Retrieved 9 October 2020.
  2. "Djibril Kouyate: director". MUBI. Retrieved 9 October 2020.
  3. "Djibril Kouyate". British Film Institute. Archived from the original on October 14, 2020. Retrieved 9 October 2020.
  4. "Djibril Kouyate: Director". informations mises à jour le. Retrieved 9 October 2020.
  5. "Djibril Kouyate: films". offi. Retrieved 9 October 2020.