John Bird (MEP)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John Bird (MEP)
member of the European Parliament (en) Fassara

25 ga Yuli, 1989 - 18 ga Yuli, 1994
District: Midlands West (en) Fassara
Election: 1989 European Parliament election (en) Fassara
member of the European Parliament (en) Fassara

5 ga Maris, 1987 - 24 ga Yuli, 1989
District: Midlands West (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Wolverhampton, 6 ga Faburairu, 1926
ƙasa Birtaniya
United Kingdom of Great Britain and Ireland
Harshen uwa Turanci
Mutuwa 18 Nuwamba, 1997
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Wurin aiki Strasbourg da City of Brussels (en) Fassara
Employers University of Wolverhampton (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Labour Party (en) Fassara

John AW Bird (6 Fabrairu 1926 - 18 Nuwamba 1997).[1] ɗan siyasa ne a Biritaniya wanda ya rike matsayin Memba na Majalisar Tarayyar Turai (MEP).

Ƙuruciya[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Wolverhampton, Bird ya sami horo a matsayin injiniya. Yayi aikin sojan kasa tare da dakarun sojojin Burtaniya a lokacin yakin duniya na biyu, sannan ya koya a Wolverhampton Polytechnic.

Siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

Bird ya kasance ɗan ƙungiyar kasuwanci na tsawon lokaci.[ana buƙatar hujja]A matsayinsa na shugaban Council, ya jagoranci karɓo kuɗaɗen Wolverhampton Wanderers FC a shekarar 1986.[2][3]

An zaɓi Bird zuwa Majalisar Tarayyar Turai a zaben fidda gwani na 1987, don wakiltar mazabar Midlands West.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "3rd parliamentary term - John A.W. BIRD - MEPs - European Parliament". www.europarl.europa.eu.
  2. "From the archive - Wolves' financial peril 30 years on". www.expressandstar.com.
  3. "Wolves SOLD: It's been 30 years of growth". www.expressandstar.com.
  4. "Malta". Department of Information. 20 May 1988 – via Google Books.