Joseph Ladipo
Joseph Ladipo | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Suna | Joseph |
Shekarun haihuwa | 10 ga Yuli, 1941 |
Wurin haihuwa | Jahar Ibadan |
Lokacin mutuwa | 9 Mayu 2013 |
Wurin mutuwa | Jahar Ibadan |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Mamba na ƙungiyar wasanni | Shooting Stars SC (en) |
Coach of sports team (en) | Shooting Stars SC (en) |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Pa Joseph Ladipo[1] (ranar 10 ga watan Yulin,shekara ta alif ɗari tara da arba'in da daya 1941 - ranar 9 ga watan Mayun 2013) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya kuma manaja.[2]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]A lokacin wasansa, Ladipo ya buga wasa a Shooting Stars har zuwa shekara ta 1973. Bayan ya yi ritaya, ya zama mataimakin kocin ƙungiyar, kafin daga bisani a ƙara masa girma zuwa kocin ƙungiyar farko a shekara ta 1977. Daga shekarar 1982 zuwa 1988, ya kasance manajan Leventis United. Sannan ya koma manajan Shooting Stars daga shekarar 1990 zuwa 1992.[1]
Ladipo shine shugaban kocin tawagar mata ta Najeriya a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2008. Ya kuma jagoranci Najeriya ta lashe gasar All-African Games na 2007,[3] kuma ta ƙare a matsayi na uku a gasar cin kofin matan Afirka ta 2008.[4][5]
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Ladipo a Ibadan, kuma ana yi masa laƙabi da Jossy Lad.[1] Ya rasu a ranar 9 ga watan Mayun 2013 a gidansa da ke Ibadan yana da shekaru 71.[6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 Samfuri:FootballDatabase.eu
- ↑ https://www.worldfootball.net/player_summary/joseph-lapido/
- ↑ "Coaches react to death of Jossy Lad". Vanguard. 9 May 2013. Retrieved 11 May 2018.
- ↑ Paul, Sam (10 October 2014). "AWC: Can Super Falcons Conquer Africa Again?". PM News. Retrieved 11 May 2018.
- ↑ "Nigeria/Ghana: 2008 African Women Championship - Super Falcons Begin Campaign Against Ghana Today". Leadership. Retrieved 11 May 2018.
- ↑ Sanni, Tunde (10 May 2013). "Nigeria: Ex-Falcons' Coach, Jossy Lad, Dies At 72". AllAfrica.com. Retrieved 31 December 2019.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Joseph Ladipo – FIFA competition record
- Joseph Ladipo at Soccerway