Kassim Aidara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kassim Aidara
Rayuwa
Haihuwa Hamburg, 12 Mayu 1987 (36 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Niendorfer TSV2009-2010
USC Paloma Hamburg2010-2011
  Lüneburger SK Hansa (en) Fassara2011-2011
  JK Tallinna Kalev (en) Fassara2012-2012194
JK Sillamäe Kalev (en) Fassara2012-20134419
FC Infonet (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Kassim Aidara (an haife shi 12 ga watan Mayun 1987) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Faransa wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Aidara ya fara aikinsa da Wellington United ta New Zealand kuma daga baya ya wakilci ƙananan kulab ɗin Jamus wato Niendorfer TSV, USC Paloma, Lüneburger SK Hansa.[1][2]

A cikin watan Disambar 2011, Aidara ya sanya hannu a kulob ɗin Estoniya JK Tallinna Kalev.[3] Bayan ya zura ƙwallaye huɗu a ƙungiyar, ya koma JK Sillamäe Kalev na wannan ƙasa a ranar 31 ga watan Yulin 2012.[4] A kakar 2013, ya zira ƙwallaye 17 a wasanni 34. Ya koma FCI Tallinn a shekara mai zuwa.[5] A ƙarshen shekara, ya yi gwaji tare da kulob ɗin Vietnamese Sông Lam Nghệ An.[6] A cikin shekarar 2016, ya koma Sillamäe.[7]

Aidara ya canza kulab da ƙasashe a kan 4 Oktoba 2017 kuma ya sanya hannu kan ƙungiyar I-League ta Indiya Minerva Punjab.[8] A ranar 25 ga watan Nuwamban ya fara bugawa kulob ɗin a wasan da suka tashi 1–1 da Mohun Bagan.[9] A ranar 11 ga watan Disamba, ya ci ƙwallonsa ta farko a ƙungiyar a nasarar da suka yi da Chennai City da ci 2–1. Aidara ya ci 2017-18 I-League tare da Minerva Punjab.Cite error: Closing </ref> missing for <ref> tag

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://m.footballdatabase.eu/en/player/details/163069-kassim-aidara
  2. http://eveningstandard.in/?p=63262[permanent dead link]
  3. https://sport.delfi.ee/artikkel/64025663/delfi-video-tallinna-kalevi-rundaja-unistab-senegali-koondisse-paasemisest?
  4. https://m.soccernet.ee/artikkel/kassim-aidara-siirdus-sillamaele
  5. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-04-15. Retrieved 2023-03-19.
  6. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2016-04-22. Retrieved 2023-03-19.
  7. http://pr.pohjarannik.ee/?p=16707
  8. https://indianexpress.com/article/sports/football/minerva-punjab-fc-sign-dano-aidara-4873434/
  9. https://au.sports.yahoo.com/i-league-2017-18-minerva-punjab-1-1-mohun-bagan-late-equaliser-stuns-mariners-in-season-opener-38008489.html