Jump to content

Khassimirou Diop

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Khassimirou Diop
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 28 Disamba 1986 (37 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Nantes (en) Fassara2006-201150
Aviron Bayonnais FC (en) Fassara2009-2009
USJA Carquefou (en) Fassara2009-2010
UJA Maccabi Paris Métropole (en) Fassara2011-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Khassimirou Diop (an haife shi a ranar 28 ga watan Disamba shekara ta 1986) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ƙaramin koci ne, kuma har yanzu ya yi rajista don taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya, tare da ƙungiyar Cholet B ta Faransa.

Diop ya isa Faransa yana da shekaru 13, kuma ya shiga cibiyar horar da FC Nantes . Ya fara buga wasansa na farko a matakin kwararru na Nantes a matsayin wanda ya maye gurbin rabin na biyu a wasan Ligue 1 da Sochaux a ranar 14 ga watan Oktoba shekara ta dubu biyu da goma sha shida 2016. [1] [2]

Bayan ya bar Nantes ya taka leda a mataki na hudu tare da UJA Alfortville da JA Drancy kafin ya shiga SO Cholet a mataki na biyar. Ya kasance wani ɓangare na ƙungiyar Cholet wanda ya sami ci gaba daga Championnat de France Amateur 2 a cikin 2015 da Championnat de France Amateur 2 a cikin 2017. Yanzu mai horar da 'yan wasan U10 a Cholet, duk da cewa bai taka leda ba tun da farko tun daga watan Mayu 2018 ya kasance a shirye don a kira shi, kamar yadda ya faru a watan Nuwamba 2020. [1]

  1. 1.0 1.1 "Entretien avec... Khassimirou Diop, Éducateur U10" (in Faransanci). SO Cholet. 18 November 2020.
  2. "Nantes vs. Sochaux 0-2". Soccerway. 14 October 2006.