Lewis Hall
![]() | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Lewis Kieran Hall | ||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa |
Slough (mul) ![]() | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Birtaniya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Harshen uwa | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
full-back (en) ![]() Mai buga tsakiya |
Lewis Kieran Hall (an haife shi 8 ga Satumba 2004) ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ingila wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan baya ga ƙungiyar Premier League Newcastle United, a bisa yarjejeniyar aro daga Chelsea.An haife shi a Slough, Berkshire[1][2]. Ya girma a Binfield, Berkshire. Ya halarci makarantar ƙauyensa -Binfield Church of England Primary[3][ kafin ya shafe shekaru biyu na farko na makarantar sakandare a Makarantar Victuallers' Lasisi a Ascot., sannan ya ci gaba da karatunsa tare da horar da ƙwallon ƙafa a Chelsea[4]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Chelsea
Hall ya fara buga ƙwallon ƙafa a Makarantar ƙwallon ƙafa ta Binfield.[5][7] Haɗuwa a matakin ƙasa da takwas, Hall ya sanya hannu kan tallafin karatu na farko tare da Chelsea a lokacin bazara na 2021.[6] Na yau da kullun a matakin ƙasa da 18 da ƙasa da 23, Hall ya karɓi kiran sa na farko zuwa ƙungiyar farko a cikin Disamba 2021, wanda ke nuna matsayin wanda ba a yi amfani da shi ba a wasan da Chelsea ta yi da Brentford a wasan kusa da na karshe na cin Kofin EFL da ci 2-0.[7] Sama da makonni biyu bayan haka, a ranar 8 ga Janairu, 2022, ya fara buga wasansa na ƙwararru a gasar cin kofin FA a zagaye na uku da Chesterfield a Stamford Bridge yana ba da taimako ga ƙwallon na uku.[8][10] Ta hanyar farawa da Chesterfield, Hall ya zama ɗan wasa mafi ƙanƙanta da ya fara wasan cin kofin FA don Chelsea.[9]
Hall ya fara buga gasar Premier a ranar 12 ga Nuwamba 2022, yana farawa a ci 1-0 a hannun Newcastle United.[10] Ya kara buga wasanni 10 na farko a waccan kakar, kuma ya ci Gwarzon dan wasan Kwalejin Chelsea na 2023[11].
Newcastle United
A ranar 22 ga Agusta 2023, Hall ya shiga Newcastle United a kan lamuni na tsawon lokaci tare da wajibcin siyan fam miliyan 28, da £ 7 miliyan a cikin add-ons.[12] Ya buga wasansa na farko a wasan da suka doke Sheffield United da ci 8-0 ranar 24 ga Satumba.[13] A ranar 1 ga Nuwamba 2023, ya ci wa Newcastle kwallonsa ta farko a wasan cin kofin EFL da ci 3-0 da Manchester United a Old Trafford.[14] A ranar 15 ga Mayu 2024, ya ci kwallonsa ta farko a gasar Premier a rashin nasara da ci 3–2 a hannun Manchester United a Old Trafford.[15] Daga baya waccan shekarar, a ranar 1 ga Yuli, ya sanya hannu kan kwantiragin dindindin tare da Newcastle bayan ya kunna aikin sa na siyan magana[16][17].
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Hall ya wakilci Ingila daga matakin ƙasa da 15 zuwa matakin ƙasa da 21.[2]
A ranar 21 ga Satumba 2022, Hall ya buga wasansa na farko na Ingila U19 yayin wasan 2 – 0 2023 UEFA European Under-19 Championship na neman cancantar shiga gasar cin kofin Turai a kan Montenegro a Denmark.[18]
A ranar 24 ga Mayu 2023, an sanya sunan Hall a sansanin shirye-shiryen 'yan wasan Ingila U21 kafin gasar cin kofin Turai ta 2023.[19] A ranar 10 ga Yuni 2023, ya buga wasansa na farko a Ingila U21 yayin wasan sada zumunta na bayan gida da Japan a St. George's Park.[20]
A ranar 12 ga Oktoba 2023, Hall ya buga wasansa na farko na Ingila U20 yayin rashin nasara da ci 2–0 a waje da Romania.[21]
A ranar 7 ga Nuwamba 2024, Hall ya karɓi kiran sa na farko na duniya don wasannin da suka yi da Girka da Jamhuriyar Ireland.[22][23] Ya buga babban wasansa na farko a ranar 14 ga Nuwamba, ya zo a matsayin wanda zai maye gurbinsa a wasan da suka doke Girka da ci 3-0.[24]
Rayuwar bayan fage
[gyara sashe | gyara masomin]Lewis ƙane ne na ɗan wasan Brackley Town, Connor Hall.[25] Hakanan ƙwararren ɗan wasan kurket ne, kuma a lokacin bazara na 2021, har yanzu ana iya samun shi yana fitowa don ƙungiyar kurket ta gida a Binfield a Berkshire. Ya girma mai son Newcastle kamar yadda mahaifinsa da kawunsa suka fito daga Arewa maso Gabas.[26][27]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Relacja Live: Lech Cup – dzień pierwszy" [Live coverage: Lech Cup – first day] (in Polish). Lech Poznań. 5 December 2015. Retrieved 12 November 2022.
- ↑ 2.0 2.1 "Lewis Hall: Profile". worldfootball.net. HEIM:SPIEL. Retrieved 12 November 2022.
- ↑ Former pupil Lewis Hall returns to childhood school.
- ↑ @lvsascotsports (9 November 2022). "Amazing to see Lewis Hall starting tonight in the @Carabao_Cup against @ManCity making his 2nd senior start" (Tweet) – via Twitter.
- ↑ "Lewis Hall back in Chelsea First Team action". Binfield F.C. Retrieved 14 November 2022.
- ↑ "Lewis Hall". Chelsea F.C. Retrieved 8 January 2022.
- ↑ "Brentford vs. Chelsea". Soccerway. Perform Group. 22 December 2021. Retrieved 8 January 2022.
- ↑ "Chelsea vs. Chesterfield". Soccerway. Perform Group. 8 January 2022. Retrieved 8 January 2022.
- ↑ Twomey, Liam (9 January 2022). "Humble Hall, 17 and out of position, assists Lukaku and shows there's much more to come at Chelsea". The Athletic. Retrieved 10 January 2022.
- ↑ Magowan, Alistair (12 November 2022). "Newcastle United 1-0 Chelsea: Magpies continue winning run". BBC Sport. Retrieved 28 May 2023.
- ↑ "Hall named Chelsea Academy Player of the Season". Chelsea F.C. 28 May 2023.
- ↑ "Newcastle United sign Lewis Hall". Newcastle United F.C. 22 August 2023. Retrieved 22 August 2023
- ↑ Smyth, Rob (24 September 2023). "Sheffield United 0-8 Newcastle: Premier League as it happened". The Guardian. Retrieved 5 November 2023.
- ↑ "Hall hails "best fans..."". Newcastle United F.C. 1 November 2023. Retrieved 2 November 2023.
- ↑ Lewis Hall reflects on his first goal for his boyhood club "Man Utd v Newcastle, 2023/24 Premier League". www.premierleague.com. Retrieved 16 May 2024.
- ↑ "Latest. Newcastle United complete permanent signing of Lewis Hall". Newcastle United F.C. 1 July 2024. Retrieved 1 July 2024.
- ↑ "Newcastle sign defender Hall from Chelsea for £28m". BBC Sport. 1 July 2024. Retrieved 1 July 2024.
- ↑ Smith, Frank (21 September 2022). "Report: England MU19s 2-0 Montenegro". England Football. Retrieved 21 September 2022.
- ↑ "Gallagher selected for Three Lions; trio in provisional England U21 Euros squad". Chelsea F.C. 24 May 2023. Retrieved 30 May 2023.
- ↑ Bains, Aaron (10 June 2023). "Report: England MU21s 0-2 Japan". England Football. Retrieved 10 June 2023.
- ↑ Smith, Frank (12 October 2023). "Report: Romania 2-0 England's Elite League squad". England Football. Retrieved 13 October 2023.
- ↑ "International Magpies: Hall earns first senior call-up". newcastleunited.com. 7 November 2024.
- ↑ "Harwood-Bellis and Hall given first England call-ups". BBC Sport. 7 November 2024. Retrieved 9 November 2024.
- ↑ McNulty, Phil (14 November 2024). "England move top of Nations League group with dominant win in Greece". BBC Sport. Retrieved 15 November 2024.
- ↑ Wright, Dave (14 January 2021). "The Berkshire clubs that fired Chorley FC striker to FA Cup stardom". Football in Berkshire. Retrieved 8 January 2022.
- ↑ Kinsella, Nizaar (4 February 2022). "Lewis Hall: Chelsea's new teenage star catching Tuchel's eye". goal.com. Retrieved 7 June 2023.
- ↑ "Newcastle working on deal for Chelsea's Lewis Hall". 90Min.com. Retrieved 17 August 2023.