Louis Farrakhan
Appearance
Louis Farrakhan | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Louis Eugene Walcott |
Haihuwa | The Bronx (en) , 11 Mayu 1933 (91 shekaru) |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mazauni | Kenwood (en) |
Ƙabila | Afirkawan Amurka |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Khadijah Farrakhan (12 Satumba 1953 - |
Yara |
view
|
Karatu | |
Makaranta |
Boston Latin School (en) Boston English High School (en) Winston-Salem State University (en) |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi, civil rights advocate (en) , religious figure (en) , ɗan jarida, ɗan siyasa, violinist (en) , anti-vaccine activist (en) , Muslim minister (en) da black supremacist (en) |
Kyaututtuka | |
Kayan kida |
goge murya |
Imani | |
Addini | Musulunci |
IMDb | nm0268093 |
Louis Farrakhan, (/ ˈfɑːrəkɑːn /; An haife shi Louis Eugene Walcott; 11 ga Mayu, 1933) . shugaban addinin Amurka ne wanda ke jagorantar al'ummar Islama (NOI), ƙungiyar baƙar fata ta ƙasa. Farrakhan ya yi fice saboda jagorancinsa na 1995, Million Man Maris a Washington, D.C. da kuma maganganun kyamar Yahudawa da wariyar launin fata.[1][2]
Nazari
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://archive.org/details/blackmuslimsinam00linc_0
- ↑ https://www.splcenter.org/hatewatch/2011/06/07/black-supremacist-nation-islam-pushes-white-dominated-scientology
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.