Mahamadou Djeri Maïga
Appearance
Mahamadou Djeri Maïga | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Ansongo (en) , 1972 |
ƙasa | Mali |
Mutuwa | Bamako, 22 Oktoba 2018 |
Karatu | |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Imani | |
Jam'iyar siyasa | Mouvement national de libération de l'Azawad (en) |
Mahamadou Djeri Maïga (wanda aka fi sani da Mohamed Jerry Maïga ko kuma Mahamadou Maiga Djeri ; c. 1972 - 22 Oktoba 2018)[1] ɗan siyasar ƙasar Mali ne. Ya kuma kasance mataimakin shugaban majalisar riƙon ƙwarya ta jihar Azawad, wadda ƙungiyar MNLA ta ƙasa ta kafa.[2] Bayan da MNLA ta rasa ikon Arewacin Mali a hannun ƙungiyoyin Islama, ya gudu zuwa Nijar.[3] Mista Djeri Mahamadou Maïga na ƙabilar Songhai ne, ɗaya daga cikin ƙabilun da ke da rinjaye a arewacin Mali. Matsayin Mr. Djeri a cikin wannan yunƙuri na nuni da shigar da wasu ƙabilu cikin yaƙin neman ƴancin kai har zuwa yanzun nan na Tuaregs.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://www.voaafrique.com/a/d%C3%A9c%C3%A8s-d-une-figure-de-l-ex-rebellion-au-mali-/4625580.html
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-10-24. Retrieved 2023-03-11. More than one of
|archiveurl=
and|archive-url=
specified (help); More than one of|archivedate=
and|archive-date=
specified (help) - ↑ https://www.vanguardngr.com/2012/07/tuareg-rebel-chiefs-seek-refuge-in-niger-after-rout-in-mali/