Mama Tumaini

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mama Tumaini
Asali
Lokacin bugawa 1986
Asalin suna Mama Tumaini – Tumaini betyr håp
Asalin harshe Norwegian (en) Fassara
Ƙasar asali Norway
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Sigve Endresen (en) Fassara
External links

Mama Tumaini-Tumaini betyr håp (Mother Hope)[1] fim ɗin wasan kwaikwayo ne na Norwegian- Tanzaniya da fim na dangi daga 1986. Martin Mhando da Sigve Endresen ne suka jagoranci shirin. Labarin ya faru ne a Tanzaniya da Norway. Fim ɗin ya dogara ne akan rubutun Afirka, kuma galibi yana ɗauke da ƴan wasan Afirka da ma'aikatan jirgin na Afirka.[2]

An shirya fim ɗin tare da goyon baya daga Hukumar Kula da Haɗin Kai ta Norway.[3] Ba a fitar da fim ɗin a gidajen wasan kwaikwayo na kasuwanci a Norway ba, amma an nuna shi a bikin Fina-Finan Duniya na Norwegian, wanda aka gudanar a Kristiansand a shekara ta 1986.[4]

Labarin fim[gyara sashe | gyara masomin]

Mata biyu, ɗaya bakar fata ɗaya, sun haɗu a Dar es Salaam dake gabashin Afrika a shekarar 1986. Dukansu suna can saboda mazajensu. Bature matar kwararre ce, ita kuma bakar macen tana barin ƙauyensu saboda mijinta yana ɗaukar aiki a babban birni. A cikin rarrabuwar kabilanci da manyan shingen zamantakewa da tattalin arziki, abokantaka na tasowa tsakanin matan biyu. Labarin fim ɗin ya dogara ne akan wani lamari na gaske da ya faru a cikin shekarar 1970s.[5]

'Yan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Akyeampong, Emmanuel Kwaku; Gates, Henry Louis Jr. (2012). Dictionary of African Biography, vol. 4. Oxford: Oxford University Press. p. 312.
  2. Utviklingshjelp i 25 år: 1962–1987. Oslo: Departementet for utviklingshjelp, Informasjonsenheten. 1987. p. 112. ISBN 8271231162. Retrieved January 25, 2022.
  3. Film, video, lysbilde: internasjonale spørsmål: katalog. Oslo: Filmsentralen. 1989. p. 8. ISBN 8290463073. Retrieved January 25, 2022.
  4. Filmen i Norge: norske kinofilmer gjennom 100 år. Oslo: I samarbeid med Det norske filminstituttet. 1995. p. 414. ISBN 8241701950. Retrieved January 25, 2022.
  5. Borgersen, Terje; Kjørup, Søren; Skretting, Kathrine (1986). "Blanda drops": tekster. Dragvoll: Nordisk institutt, Universitetet i Trondheim. p. 30. Retrieved January 26, 2022.