Manfred Starke
Manfred Starke | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Windhoek, 21 ga Faburairu, 1991 (33 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Jamus | ||||||||||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Ahali | Sandra Starke (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Jamusanci | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.79 m |
Manfred Starke (an haife shi a ranar 21 ga watan Fabrairu shekara ta 1991) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Namibia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya mai kai hari a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta 3. Liga VfB Oldenburg.[1][2]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Starke a Windhoek, mahaifinsa ɗan Namibia ne Bajamushe haifaffen Namibiya da mahaifiyarsa'yar Holland.[3] Ya fara aikinsa na ƙwararru a kulob ɗin FC Hansa Rostock. Shi babban ɗan'uwan Sandra Starke ne.
Starke ya koma kulob ɗin FSV Zwickau a cikin shekarar 2020.[4]
A cikin watan Yuli shekara ta, 2022, ya rattaba hannu tare a kulob ɗin VfB Oldenburg, sabuwar fitowa zuwa 3. liga.[5]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A watan Oktoban shekara ta, 2012, Starke ya fara bugawa Namibia wasan sada zumunci da Rwanda.[6] Ya taka leda a gasar cin kofin nahiyar Afirka ta shekarar, 2019, gasar cin kofin nahiyar ta farko a kasar cikin shekaru 11.[7]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ FC Carl Zeiss Jena: Manfred Starke will trotz Blessur gegen Viktoria Berlin auflaufen , tlz.de, 22 August 2015
- ↑ "Manfred Starke" . National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 11 October 2015.
- ↑ "Glückwunsch zum Geburtstag, Manfred Starke!" (in German). Hansa Rostock. 21 February 2012. Retrieved 1 September 2019.
- ↑ "Manfred Starke wechselt zum FSV Zwickau" (in German). 1. FC Kaiserslautern. 7 September 2020. Retrieved 7 September 2020.
- ↑ "VfB Oldenburg verpflichtet Manfred Starke" . kicker (in German). 5 July 2022. Retrieved 5 July 2022.
- ↑ "Starke impresses in Brave Warriors debut" . namibiasport.com.na . 17 October 2012. Archived from the original on 15 December 2012. Retrieved 18 October 2012.
- ↑ "Total Africa Cup of Nations Egypt 2019 | CAFOnline.com" . Archived from the original on 22 June 2019.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Manfred Starke at Soccerway
- Manfred Starke at fussballdaten.de (in German)