Mbaye Badji

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mbaye Badji
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 25 ga Faburairu, 1976 (48 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Salé (en) Fassara1999-2000
  Senegal national association football team (en) Fassara2000-200160
Sakaryaspor (en) Fassara2004-200530
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Mbaye Badji (an haife shi 25 ga watan Fabrairun 1976) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal mai ritaya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya. Ya buga wa, da sauransu, AS Salé a Moroccan Botola, Sakaryaspor a Turkish Super Lig da Al-Wadha a UAE Pro League.

Badji yana cikin tawagar ƙwallon ƙafa ta Senegal a gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2000, ya bayyana a wasanni 3,[1] ciki har da rashin nasarar da Najeriya ta yi a wasan kusa da na ƙarshe.[2] Har ila yau, Badji ya bayyana a wasanni biyu na neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA na shekarar 2002[3] da kuma wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2002.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.rsssf.org/tables/00a-det.html
  2. http://news.bbc.co.uk/2/hi/sport/football/africa/cup_of_nations/cup_news/633126.stm
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2012-10-17. Retrieved 2023-03-20.
  4. https://www.rsssf.org/intldetails/2001af.html