Mehdi Ben Sliman

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mehdi Ben Sliman
Rayuwa
Haihuwa Le Kram (en) Fassara, 1 ga Janairu, 1974 (50 shekaru)
ƙasa Tunisiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Marsa (en) Fassara1994-1996
  Olympique de Marseille (en) Fassara1996-1997190
  Tunisia national association football team (en) Fassara1996-2001284
SC Freiburg (en) Fassara1997-20007211
Al-Nassr2000-2002
  Borussia Mönchengladbach (en) Fassara2000-200050
  Borussia Mönchengladbach (en) Fassara2000-200150
Al-Riyadh SC (en) Fassara2001-2002
Club Africain (en) Fassara2001-2003
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 170 cm

Mahdi Ben Slimane ( Larabci: مهدي بن سليمان‎  ; an haife shi a ranar 1 ga watan Janairu a shekara ta 1974),[1]tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan Tunisiya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.[2]

Bayan ya fara aikinsa a AS Marsa a ƙasarsa ta haihuwa ya koma Faransa a shekarar 1996 don buga wa Olympique de Marseille. Bayan kakar wasa ɗaya kacal a kulob ɗin, ya koma 2. Bundesliga gefen SC Freiburg wanda ya taimaka wajen inganta zuwa Bundesliga. Ya shafe rabin kakar a matsayin aro kowanne a Borussia Mönchengladbach (a cikin shekarar 2000) da kulob ɗin Al-Nassr (a cikin shekarar 2001) kafin ya bar Freiburg ya koma Tunisiya, inda ya shafe kakar wasa da rabi a Club Africain.

A matakin ƙasa da ƙasa, ya buga wa tawagar kasar Tunisia wasa kuma ya kasance memba a tawagar a gasar cin kofin duniya ta FIFA a shekara ta 1998 da gasar cin kofin Afrika na shekarar 1996 da kuma gasar cin kofin ƙasashen Afrika a shekara ta1998.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin watan Fabrairun shekarar 2000, Ben Slimane ya zira ƙwallayen ƙwallaye don SC Freiburg yana ba da gudummawar 2-0 nasara akan SSV Ulm.[3]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ben Slimane ya halarci gasar cin kofin nahiyar Afirka a shekarar 1998, inda ya ci wa tawagar ƙasar Tunisia ƙwallaye biyu, kowannensu ya ci DR Congo a ranar 12 ga watan Fabrairu da kuma a kan Togo a ranar 16 ga watan Fabrairu.[4]

Tare da abokin wasan Freiburg Zoubeir Baya, ya wakilci ƙasarsa a gasar cin kofin duniya ta FIFA a shekara ta 1998 .[5][6]

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne aka jera yawan kwallayen Tunisia na farko, ginshiƙin maki ya nuna ci bayan kowace ƙwallon Ben Slimane.
Jerin kwallayen da Mehdi Ben Sliman ya ci a duniya
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 29 ga Nuwamba, 1995 Stade Chedli Zouiten, Tunis, Tunisiya </img> Burkina Faso 3–0 3–0 Sada zumunci
2 2 ga Yuni 1996 Stade Régional Nyamirambo, Kigali, Rwanda </img> Rwanda 3–1 1-1 1998 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
3 7 ga Agusta, 1997 Stade El Menzah, Tunis, Tunisiya </img> Zambiya 1-0 3–1 1997 LG Cup
4 Fabrairu 12, 1998 Stade Municipal, Ouagadougou, Burkina Faso </img> DR Congo 1-0 2–1 1998 gasar cin kofin Afrika
5 Fabrairu 16, 1998 Stade Municipal, Ouagadougou, Burkina Faso </img> Togo 2–1 3–1 1998 gasar cin kofin Afrika
6 16 Oktoba 1999 Stade El Menzah, Tunis, Tunisiya </img> Hadaddiyar Daular Larabawa 1-0 1-0 Sada zumunci

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Ben Slimane, Mehdi" (in German). kicker.de. Retrieved 4 June 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Mahdi Ben Slimane". worldfootball.net. Retrieved 18 July 2010.
  3. "Zwei Tore von Ben Slimane". Der Spiegel (in German). 5 February 2000. Retrieved 28 January 2018.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. Courtney, Barrie. "African Nations Cup 1998 - Final Tournament Details". Rec.Sport.Soccer Statistics Foundation. Retrieved 28 January 2018.
  5. "The Tunisia Squad". BBC News & Sport. 3 May 1998. Retrieved 28 January 2018.
  6. "France '98: A Team By Team Guide". The Independent. 6 June 1998. Archived from the original on 12 May 2022. Retrieved 28 January 2018.