Jump to content

Mikel Merino

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mikel Merino
Rayuwa
Cikakken suna Mikel Merino Zazón
Haihuwa Pamplona (en) Fassara, 22 ga Yuni, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Ispaniya
Ƴan uwa
Mahaifi Ángel Miguel Merino Torres
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
CD Amigó (en) Fassara-
  Club Atlético Osasuna (en) Fassara-2014
  Osasuna B (en) Fassara2013-201450
  Spain national under-19 football team (en) Fassara2014-2015121
  Club Atlético Osasuna (en) Fassara2014-2016678
  Borussia Dortmund (en) Fassara2016-201890
  Spain national under-21 association football team (en) Fassara2016-2019204
Newcastle United F.C. (en) Fassara2017-2018251
  Real Sociedad (en) Fassara2018-24225
  Spain national association football team (en) Fassara2020-110
  Spain national under-23 football team (en) Fassara2021-202161
 
Muƙami ko ƙwarewa defensive midfielder (en) Fassara
Lamban wasa 23
Nauyi 78 kg
Tsayi 1.88 m
IMDb nm11686915

Mikel Merino Zazón Lafazin Mutanen Espanya: [ˈmikel meˈɾino]; (an haife shi ne a ranar 22 ga watan yuni a shekara ta 1996)[1] ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Sipaniya wanda ke buga tsakiya a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Real Sociedad ta La Liga da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Sipaniya.[2]

Bayan ya fara taka leda a Osasuna, ya ci gaba da bugawa Borussia Dortmund da Newcastle United da kuma Real Sociedad. Merino ya wakilci kasar Rasa ta Spain a gasar cin kofin Turai na 'yan kasa da shekaru 21 biyu, inda ya lashe gasar 2019. Ya yi cikakken wasansa na farko a cikin 2020.[3]

Sana'a Kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Merino yana cikin tawagar 'yan kasa da shekara 19 ta Spain wadda suka lashe gasar cin kofin nahiyar Turai ta 2015 a Girka. Ya zura kwallonsu ta farko a gasar, inda ta bude gasar da ci 3-0 a gasar AEL FC Arena da ke Larissa.Ya karɓi kiransa na farko zuwa babban ƙungiyar a ranar 20 ga Agusta 2020 don wasanni biyu na farko na 2020 – 21 UEFA Nations League da Jamus da Ukraine, [31] ya sami nasarar farko a kan tsohon a ranar 3 ga Satumba ta maye gurbin Sergio Busquets da wuri. zuwa kashi na biyu na wasan 1-1.[4]

Rayuwarsa Ta Sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Mahaifin Merino, Ángel, shi ma ɗan ƙwallon ƙafa ne. Har ila yau, aikinsa yana da alaƙa da Osasuna, a matsayin ɗan wasa da manaja.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]