Mohamed Dabo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mohamed Dabo
Rayuwa
Haihuwa Mbediene Arrondissement (en) Fassara, 2 ga Janairu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Reno 1868 FC (en) Fassara-
Harrisburg City Islanders (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 17

Mouhamed Dabo (an haife shi ranar 2 ga watan Janairun 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na ƙungiyar USL League One ta Tsakiyar Valley Fuego.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Dabo ya fara aikinsa na gwaji tare da Arsenal kafin ya shafe shekaru uku tare da tsarin matasa na Inter Milan.

Harrisburg City Islanders[gyara sashe | gyara masomin]

Dabo ya sami kwantiraginsa na ƙwararru na farko tare da Harrisburg City Islanders da ke fafatawa a gasar ƙwallon ƙafa ta United gabanin kakar wasa ta 2016 . Bayan samun wasanni 21 a kakar wasa ta farko, Dabo ya sake sanya hannu a gaban kakar 2017.[1]

Pittsburgh Riverhounds SC girma[gyara sashe | gyara masomin]

An sanar a ranar 27 ga watan Fabrairun 2018 cewa Dabo ya rattaɓa hannu a ƙungiyar Pittsburgh Riverhounds SC na United Soccer League bayan ya yi gwaji tare da kulob ɗin a duk tsawon lokacin.[2]

Shekarar 1868[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 6 ga watan Disambar 2019, an sanar da cewa Dabo zai koma Reno 1868 gabanin kakarsu ta 2020.[3] Reno ya ninka ƙungiyar su a ranar 6 ga watan Nuwamban 2020, saboda tasirin kuɗi na cutar ta COVID-19.[4]

Central Valley Fuego[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 16 ga watan Fabrairun 2022, Dabo ya rattaɓa hannu tare da Central Valley Fuego gabanin farkon kakar gasar USL One.[5]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]