Mohamed Lotfy (mai kare haƙƙin ɗan adam)
Mohamed Lotfy (mai kare haƙƙin ɗan adam) | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Kairo, 29 ga Yuni, 1982 (42 shekaru) |
ƙasa | Misra |
Harshen uwa | Egyptian Arabic (en) |
Karatu | |
Harsuna |
Larabci Egyptian Arabic (en) |
Sana'a | |
Sana'a | Mai kare ƴancin ɗan'adam |
Mohamed Lotfy, mai kare hakkin ɗan Adam, shine wanda ya kafa kuma babban darektan Hukumar Kare Hakkoki da 'Yanci ta Masar (ECRF),[1][2][3] [1] kungiya ce da ke aiki a wasu gwamnonin Masar don kare hakkin bil adama, kare hakkin ɗan Adam a ƙasar. [4] Kafin ya koma Alkahira kuma ya kafa ECRF a cikin shekarar 2013 ya kasance mai binciken kare hakkin ɗan Adam a Amnesty International a London. [1] [5]
A ranar 2 ga watan Yunin 2015, jami'an tsaron ƙasar Masar sun ƙaƙaba wa Mohamed Lotfy takunkumin tafiye-tafiye.[6][7][8][9] [6] [7] A ranar ne jami'an tsaron ƙasar suka tsayar da mai kare hakkin bil adama a filin tashi da saukar jiragen sama na birnin Alkahira a lokacin da yake yunkurin tafiya Berlin don yin jawabi kan halin da ake ciki a ƙasar Masar a wani taron zagaye da jam'iyyar Green Party ta shirya.[6] An shirya teburin zagayen ne domin ya zo daidai da ziyarar da shugaban Masar Abdel Fattah El-Sisi ya kai Jamus. Majalisar Tarayyar Turai ta bakin shugaban kwamitin kare hakkin bil adama ta yi kira ga hukumomin Masar da su ɗage takunkumin.[7]
A ranar 20 ga watan Oktoba, 2016, hukumomin Masar sun kai samame ofishin hukumar kare hakki da 'yanci ta Masar (ECRF) a Giza, Masar.[10] [6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 "Egypt's courageous few fighting for human rights". Amnesty International. January 22, 2016.
- ↑ "Washington Post: Woman who criticized Egypt's handling of sexual harassment jailed for spreading 'false news'". The Washington Post.
- ↑ "Egyptian court sentences activist to jail for 'false news' over sexual harassment video". Reuters. September 29, 2018 – via www.reuters.com.
- ↑ Censorship, Index on (March 26, 2018). "#IndexAwards2018: ECRF advocates for a democratic Egypt".
- ↑ "Egypt Daily News". Archived from the original on 2016-08-22. Retrieved 2024-07-13.
- ↑ 6.0 6.1 6.2 6.3 "Case History: Mohamed Lotfy". Front Line Defenders. October 21, 2016.
- ↑ 7.0 7.1 7.2 "DROI Elena Valenciano on the case of Mohamed Lotfy (Egypt) | News | European Parliament". www.europarl.europa.eu. May 6, 2015.
- ↑ Salloum, Raniah (June 2, 2015). "Abdel Fattah el-Sisi in Berlin: Der unangenehme Gast". Der Spiegel – via www.spiegel.de.
- ↑ "Egypt rights activist says banned from traveling to Germany". Reuters. June 2, 2015 – via www.reuters.com.
- ↑ "Egyptian rights group linked to Regeni case reports raid on its offices". the Guardian. October 20, 2016.