Jump to content

Mokhtar Benmoussa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mokhtar Benmoussa
mutum
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Aljeriya
Suna Mokhtar (mul) Fassara
Sunan dangi Benmoussa
Shekarun haihuwa 11 ga Augusta, 1986
Wurin haihuwa Tlemcen
Harsuna Larabci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya wing half (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa
Mokhtar Benmoussa

Mokhtar Benmoussa (an haife shi a ranar 11 ga watan Agustan Shekarar 1986), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Aljeriya . [1] Yana taka leda da farko a matsayin ɗan wasan hagu to amma kuma an yi amfani da shi a zaman ɗan wasan tsakiya na hagu da mai baya na hagu . Benmoussa matashin ɗan ƙasar Algeria ne kuma ya wakilci Algeria a matakin ‘yan ƙasa da shekara 17 da ‘yan kasa da shekara 23 . Haka kuma yana da kofi 1 ga tawagar ƙwallon ƙafar Algeria A.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Tlemcen, Benmoussa ya fara aikinsa tare da kulob na garinsu na WA Tlemcen .

Mokhtar Benmoussa

A ranar 10 ga watan Yuni 2010, Benmoussa ya sanya hannu kan kwangilar shekara guda tare da ES Sétif .

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 8 ga watan Afrilu, 2012, kocin Algeria Vahid Halilhodžić ya kira Benmoussa don wani sansanin horo na kwanaki huɗu na 'yan wasan gida.[2]

Mokhtar Benmoussa

A ranar 12 ga watan Mayun shekarar 2012 ne aka kira Benmoussa a karon farko zuwa tawagar 'yan wasan ƙasar Aljeriya domin buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 2014 da Mali da Rwanda, da kuma karawar da za ta yi da Gambia a gasar neman shiga gasar cin kofin Afrika a 2013 .[3]

ES Setif
  • Aljeriya Professionnelle 1 (1): 2011-12
  • Kofin Aljeriya (1): 2012
USM Alger
  • Aljeriya Professionnelle 1 (3): 2013-14, 2015-16, 2018-19
  • Kofin Aljeriya (1): 2013
  • Super Cup na Algeria (2): 2013, 2016
  • UAFA Club Cup (1): 2013
  1. "La Fiche de Mokhtar BENMOUSSA - Football algérien". Archived from the original on 2013-12-20. Retrieved 2008-05-26.
  2. Toufik O. (April 8, 2012). "EN : Un stage pour les locaux du 15 au 18 avril". DZFoot. Archived from the original on April 9, 2012. Retrieved April 9, 2012.
  3. "La liste des 29 pour les matchs de la fin de saison" (in French). DZFoot. May 12, 2012. Retrieved May 14, 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Mokhtar Benmoussa at Soccerway
  • Mokhtar Benmoussa at DZFoot.com (in French)
  • Mokhtar Benmoussa at FootballDatabase.eu