My Voice (film)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
My Voice (film)
Asali
Lokacin bugawa 2002
Asalin harshe Cape Verdean Creole (en) Fassara
Ƙasar asali Faransa, Portugal da Luksamburg
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara da comedy film (en) Fassara
During 110 Dakika
Launi color (en) Fassara
Direction and screenplay
Darekta Flora Gomes
Marubin wasannin kwaykwayo Flora Gomes
'yan wasa
Samar
Mai tsarawa Luís Galvão Teles (en) Fassara
Other works
Mai rubuta kiɗa Manu Dibango (en) Fassara
Kintato
Narrative location (en) Fassara Faris
External links

Nha Fala, Suna da Turanci: My Voice da Hausa "Murya ta" fim ne na shekarar 2002 wanda daraktan ƙasar Bissau Guinea Flora Gomes ya shirya kuma ya bayar da umarni. Fim ɗin ya haɗa da Fatou N'Diaye (wani lokaci a matsayin Ndiaye), Ángelo Torres, Jean-Christophe Dollé da Bia Gomes.

Labari[gyara sashe | gyara masomin]

Ya kasance tabbaci ga iyali koyaushe cewa duk macen da ta yi waƙa, za ta mutu. Yanzu, yayin da yarinya ke Faransa ta zama tauraruwar duniya. Ta fahimci cewa ba da daɗewa ba mahaifiyarta a Afirka za ta san cewa tana waƙa. Don warware wannan matsalar ta koma ƙauyenta ta shirya jana'izarta, duk da cewa za ta sake baiyana nan take. Tana kwance a cikin akwatin gawa yayin da duk baƙon da aka gayyata suka yi layi suka wuce akwatin gawar ɗaya bayan ɗaya. Idan tana buƙatar shiga banɗaki wani yaro zai maye gurbinta. Sai ɗaya daga cikin baƙin ya ce: Kalli yadda ta bambanta bayan ta rasu. Shin wannan kwatanci ne ga fim ɗin Bergman "Now About These Woman"?[1][2]

Ƴan wasa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Fatou N'Diaye - Vita
  • Angelo Torres - Yano
  • Jean-Christophe Dollé - Pierre
  • Bia Gomes - mahaifiyar Vita
  • Jorge Biague - Mito
  • José Carlos Imbombo - Caminho
  • François Hadji-Lazaro - Bjorn
  • Danièle Évenou - Mahaifiyar Pierre
  • Bonnafet Tarbouriech - mahaifin Pierre

Shiryawa[gyara sashe | gyara masomin]

An ɗauki fim ɗin a Mindelo, ɗaya daga cikin biranen al'adu biyu na ƙasar kuma a cikin Paris , Manu Dibango ne ya rubuta kuma ya shirya waƙar. Fado Filmes, wani kamfani na Portugal ne ya shirya shi, tare da les Films de Mai da ke Faransa da Samsa Film da ke Luxembourg. Fatou N'Diaye, haifaffen Senegal a 1980 ta koyi Cape Verdean Creole. [3]

liyafa[gyara sashe | gyara masomin]

Wannan wasan kwaikwayo na kiɗa, wanda ke tare da raye-raye kamar da tasirinsa, labari mai ban sha'awa da ban mamaki tare da al'adun iyali na Afirka, tare da 'yantar da mata da kuma keɓe baki a Turai. Sunan Nha Fala (Portuguese: A minha fala, mace na A minha voz wanda ke nufin "muryata") kuma yana nufin sha'awar bayyana zuciyarsa ta ciki, maras kyau da 'yanci.

An ga fim ɗin a cikin bukukuwan fina-finai da dama ciki har da bikin fina-finai na Venice na 2002 inda aka ba da kyautarsa, bikin fina-finai na Afirka na Ouagadougou a Burkina Faso, bikin fina-finai na Amiens a arewacin Faransa., bikin nahiyoyi 3 a Nantes, Faransa, 2002 Carthage Film Festival a Tunisia da 2003 28th Annual Göteborg (Gothenburg) Film Festival a Sweden. A Brazil, an gan su a bikin fina-finai na Bahía na duniya karo na 31 da aka gudanar a shekara ta 2004 da kuma bikin fina-finan Itu na 2007. A 2008, an gan shi a 2008 Göteborg (Gothenburg) Film Festival.

Saki[gyara sashe | gyara masomin]

An fitar fm ɗin ne a ranar 25 ga Mayu 2003 a Portugal, daga baya aka fitar da shi a Faransa ranar 16 ga Yuni 2003, Guinea-Bissau a ranar 6 ga Maris 2004 sannan a Cape Verde.

My Voice daga baya an sake shi a kan DVD a 2013.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Film Entry of Nha Fala" (in Harshen Potugis). SAPO Cinema. Archived from the original on 16 October 2013. Retrieved 14 October 2013.
  2. "Deutschsprachige Seite des Films" [German language site of movies]. Trigon Film. Retrieved 14 October 2013.
  3. Bonus Material in the Portuguese DVD edition, new age 2003
  4. "Nha Fala-Meine Stimme". Trigon Film. Retrieved 14 October 2013.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]