Jump to content

Luksamburg

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Luksamburg
Lëtzebuerg (lb)
Luxembourg (fr)
Luxemburg (de)
Flag of Luxembourg (en) Coat of arms of Luxembourg (en)
Flag of Luxembourg (en) Fassara Coat of arms of Luxembourg (en) Fassara


Take Ons Heemecht (en) Fassara

Suna saboda Birnin Luxembourg
Wuri
Map
 49°46′N 6°08′E / 49.77°N 6.13°E / 49.77; 6.13

Babban birni Birnin Luxembourg
Yawan mutane
Faɗi 672,050 (2024)
• Yawan mutane 259.84 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Luxembourgish (en) Fassara
Faransanci
Jamusanci
Labarin ƙasa
Bangare na Tarayyar Turai da European Economic Area (en) Fassara
Yawan fili 2,586.36 km²
Wuri mafi tsayi Kneiff (en) Fassara (560 m)
Wuri mafi ƙasa Moselle (en) Fassara (133 m)
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Mabiyi German Confederation (en) Fassara
Ƙirƙira 1815
Muhimman sha'ani
Tsarin Siyasa
Tsarin gwamnati constitutional monarchy (en) Fassara
Majalisar zartarwa Government of Luxembourg (en) Fassara
Gangar majalisa Chamber of Deputies (en) Fassara
• Monarch of Luxembourg (en) Fassara Henri, Grand Duke of Luxembourg (en) Fassara (7 Oktoba 2000)
• Prime Minister of Luxembourg (en) Fassara Xavier Bettel (en) Fassara (4 Disamba 2013)
Majalisar shariar ƙoli Superior Court of Justice of the Grand-Duchy of Luxembourg (en) Fassara
Ikonomi
Nominal GDP (en) Fassara 85,506,243,834 $ (2021)
Budget (en) Fassara 27,300,000,000 € (2023)
Kuɗi Euro (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Suna ta yanar gizo .lu (en) Fassara
Tsarin lamba ta kiran tarho +352
Lambar taimakon gaggawa *#06# da 113 (en) Fassara
Lambar ƙasa LU
NUTS code LU
Wasu abun

Yanar gizo luxembourg.public.lu
Facebook: luxembourg.lu Twitter: LuxembourgLU Instagram: luxembourg_lets_make_it_happen Youtube: UCOh0t0ntxZmVVWERFvxXEYg Edit the value on Wikidata

Luksamburg kasa ne, da ke a yankin Yammacin Turai; sunan hukuma ita ce Grand Duchy na Luxembourg (Luxembourgish: Groussherzogtum Lëtzebuerg, Faransanci: Grand-Duché de Luxembourg, Jamusanci: Großherzogtum Luxemburg). Tana daga cikin ƙasashe na farko a Tarayyar Turai. Hakanan memba ne na Benelux. Ƙasashen da ke kusa da Luxembourg su ne Belgium, Jamus, da Faransa. A cikin 2015, yawan jama'arta ya kai 569,700, yana mai sanya ta ɗaya daga cikin ƙasashen Turai da ke da yawan jama'a.

Hotuna[gyara sashe | gyara masomin]

Turai    

Gabashin Turai

BelarusBulgairiyaKazechHungariyaMoldufiniyaPolandRomainiyaRashSlofakiyaUkraniya

Arewacin Turai

DenmarkIstoniyaFinlandIcelandIrelandLaitfiyaLithuaniaNorwaySwedenUnited Kingdom

Kudancin Turai

AlbaniyaAndorraHerzegovinaKroatiyaGirkaItaliyaMasadoiniyaMaltaMontenegroPortugalSan MarinoSerbiyaSloveniyaHispaniaVatican

Yammacin Turai

AustriyaBeljikFaransaJamusLiechtensteinLuksamburgMonacoHolandSwitzerland

Tsakiyar Azsiya

Kazakhstan

Àisia an Iar

AzerbaijanGeorgiyaTurkiyya

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.