Jump to content

Natalie Batalha

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Natalie Batalha
Rayuwa
Haihuwa Kalifoniya, 14 Mayu 1966 (58 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Ƴan uwa
Abokiyar zama Celso Batalha (en) Fassara
Karatu
Makaranta University of California, Berkeley (en) Fassara
University of California, Santa Cruz (en) Fassara
Sana'a
Sana'a physicist (en) Fassara, astrophysicist (en) Fassara, Ilimin Taurari da university teacher (en) Fassara
Employers National Aeronautics and Space Administration (en) Fassara
San José State University (en) Fassara
University of California, Santa Cruz (en) Fassara  (15 Oktoba 2018 -
Mamba American Academy of Arts and Sciences (en) Fassara
IMDb nm5275581
Natalie Batalha

A cikin 1997,William Borucki ya ƙara Batalha zuwa ƙungiyar kimiyya kuma ta fara aiki akan ɗaukar hoto.Ta kasance tare da Ofishin Jakadancin Kepler tun ƙira da kuɗi,kuma a matsayin ɗaya daga cikin masu binciken Co-Bincike na asali ne ke da alhakin zaɓin taurari sama da 150,000 da na'urar hangen nesa ke sa ido.Yanzu tana aiki tare da membobin ƙungiyar a Cibiyar Bincike ta Ames don gano taurari masu dacewa daga bayanan aikin Kepler. Ta jagoranci binciken da ya samar da binciken a cikin 2011 na Kepler 10b, wanda shine farkon da aka tabbatar da dutsen duniya a wajen tsarin hasken rana .

Natalie Batalha
Natalie Batalha tana jawabi

A cikin Nuwamba 2017,Cibiyar Kimiyya ta Sararin Samaniya ta zaɓi shirye-shirye 13 don Kimiyyar Sakin Farko na Direkta(DD-ERS)akan na'urar hangen nesa ta James Webb. Daga cikin jimlar sa'o'i 460 na lura da aka ware,aikin Batalha,'Transiting Exoplanet Community Shirin Sakin Kimiyya na Farko',an ba shi awa 86.9; mafi girma na kowane shirin DD-ERS akan JWST. An ware waɗannan sa'o'in dubawa don amfani da su a cikin watanni biyar na farkon aikin na'urar hangen nesa.