Nestor Mendy

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nestor Mendy
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 26 ga Faburairu, 1995 (29 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
C.F. União (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Nestor Pamipi Mendy (an haife shi ranar 26 ga watan Fabrairun 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ko dai dama ko kuma ɗan wasan tsakiya na tsaro ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal.[1]

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Ya yi horo da ƙwararru kulob ɗin Bidvest Wits na Afirka ta Kudu a cikin watan Yulin 2016, amma ya kasa samun kwantiragi.[2]

A cikin watan Yulin 2017, Mendy ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru uku tare da kulob ɗin Portuguese União Madeira.[3]

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Mendy ne domin ya wakilci tawagar ƴan ƙasa da shekara 23 ta Senegal a gasar cin kofin Afirka na 2015 a Brazzaville a cikin watan Satumba.[4] Ya bayyana a wasa ɗaya, kasancewar wasan kusa da na ƙarshe da Congo.[5] Sun ƙare a matsayi na ɗaya, inda suka samu lambar zinare a ƙasar.[6] A wata mai zuwa, an sake kiran shi a cikin ƴan wasa 23 da aka zaɓa don taka leda a gasar cin kofin Afrika na U-23 na 2015.[7] Ya buga wasanni uku (da Afirka ta Kudu, Zambia da kuma zakara a Najeriya) yayin da Senegal ta kare a matsayi na huɗu.

Mendy ya fara wasansa na farko a duniya a ranar 10 ga watan Fabrairun 2016 yayin wasan sada zumunci da Mexico a Miami.[8][9]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Duane
  • Senegal Premier League (1): 2014–15

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Senegal
  • Wasannin Afirka (1): 2015

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]