Oascar Mingueza
Oascar Mingueza | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Óscar Mingueza García | ||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Santa Perpètua de Mogoda (en) , 13 Mayu 1999 (25 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ispaniya | ||||||||||||||||||||||
Ƴan uwa | |||||||||||||||||||||||
Ahali | Ariadna Mingueza (en) | ||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||
Harsuna | Yaren Sifen | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.84 m |
Óscar Mingueza García (an haife shi ranar 13 ga watan Mayu 1999) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Sipaniya wanda yake taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar La Liga Celta Vigo da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Spain . Yafi a tsakiya-baya, ya kuma iya taka a ko dai cikakken-baya matsayi, mafi yawa a matsayin dama-baya . [1]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Barcelona
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Oscar a Santa Perpètua de Mogoda, Barcelona, Kataloniya, Mingueza ya shiga makarantar La Masia ta Barcelona a shekarar 2007 daga Santa Perpètua. Ya ci gasar matasa ta UEFA tare da ƙungiyar Juvenil A a shekarar 2018, kuma ya koma FC Barcelona B don cigaba da buga wasa a kakar 2018-19.
Mingueza ya fara buga wasa na farko a Barcelona a ranar 24 ga watan Nuwamba shekarar 2020, a matsayin wanda zai maye gurbin Gerard Piqué wanda ya ji rauni, wanda ya fara buga wasan ne a yayin da Kungiyar Barcelona ta sami nasarar doke Dunamo Kyiv da ci 4-0 a kakar 2020-21 na matakin rukuni na gasar zakarun Nahiyar Turai a NSC Olimpiyskiy a Kyiv . Kwanaki biyar bayan haka, ya fara buga gasar La Liga a wasan da suka doke Osasuna da ci 4-0 a Camp Nou .[ana buƙatar hujja]A ranar 15 ga Maris 2021, Mingueza ya ci wa Barcelona kwallonsa ta farko a wasan da suka doke Huesca a gasar La Liga . Ya ci kwallonsa ta biyu a minti na 60 na El-Clasico a ranar 10 ga Afrilu 2021.[ana buƙatar hujja] haka, ya ci takensa na ƙwararru na farko, bayan ya ci 2020-21 Copa del Rey da Athletic Bilbao .
Rayuwarsa a Celta
[gyara sashe | gyara masomin]Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Oascar Mingueza at Soccerway