Ogbonna Nwuke
Ogbonna Nwuke | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Omuma, 16 Satumba 1959 (65 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Makaranta | Jami'ar jihar Riba s | ||
Sana'a | |||
Sana'a | civil servant (en) | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
Ogbonna nwuke (an haife shi a ranar 16 ga watan Satumba 1959) ɗan siyasan Najeriya ne, mawallafin jarida kuma mamallakin Port Harcourt Telegraph. Ya yi aiki a ma’aikatun gwamnati da ba zaɓaɓɓu ba da kuma zaɓaɓɓu, ciki har da Daraktan Hulɗa da Yaɗa Labarai na Gwamna Chibuike Amaechi, Kwamishinan Watsa Labarai da Sadarwa (2008-2009) da Kasuwanci da Masana’antu (2009-2010) da kuma ɗan Majalisar Dokoki ta Tarayya. mai Wakiltar mazaɓar Etche-Omuma (2011-2015).[1]
Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Ogbonna nwuke a ranar 16 ga watan Satumba 1959 ga dangin nwuke a ƙaramar hukumar Omuma, jihar Ribas. Mahaifinsa JHE ya kasance sakataren harkokin cikin gida na majalisar dokoki a ƙarƙashin gwamnatin Nnamdi Azikiwe a Gabashin Najeriya, daga bisani kwamishinan lardin Fatakwal kuma ƙaramin ministan ayyuka a ƙarƙashin gwamnatin MI Okpara.[2]
Aikin siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]An zaɓi nwuke a matsayin ɗan majalisar wakilan Najeriya a shekarar 2011. Ya wakilci mazaɓar tarayya Etche-Omuma har zuwa shekara ta 2015.[3]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin mutanen jihar Ribas
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Odimegwu Onwumere (19 January 2011). "Ogbonna Nwuke: A Publisher heading to polish House of Representatives". Nigerian Voice. Retrieved 15 October 2016.
- ↑ "The story of Port Harcourt city". Vanguard. Port Harcourt. 18 October 2016. Retrieved 15 October 2016.
- ↑ Jimitota Onoyume; Davies Iheamnachor (15 March 2016). "My people will enjoy good representation — Nwuke". Vanguard. Port Harcourt. Retrieved 15 October 2016.