Ousman Koli
Ousman Koli | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bakau (en) , 18 Oktoba 1988 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Imani | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Addini | Musulunci |
Ousman Koli (an haife shi ranar 18 ga watan Oktoba 1988) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasa mai tsaron gida a ƙungiyar IB 1975 Ljubljana.[1]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Bakau, Koli ya fara aikinsa a shekara ta 2001 tare da Bakau United kuma ya koma kulob ɗin abokan hamayyarsu na gasar Steve Biko FC a shekarar ta 2003.[2]
A watan Agusta 2011, ya sanya hannu kan kwangila tare da Slovenia na mataki na biyu Šenčur. [3]
A cikin watan Fabrairu 2012, Koli ya koma ƙungiyar Top flight Slovenia Triglav Kranj.[4]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Koli ya kasance memba na tawagar 'yan kasa da shekaru 17 ta Gambia da ta lashe gasar zaman lafiya (peace Tournament) a ranar 22 ga watan Yuli, da aka gudanar a Banjul a shekarar 2003. Ya kuma kasance cikin tawagar da ta lashe kofin duniya na farko a Gambia, lokacin da tawagar ta karbi bakuncin gasar cin kofin Afrika na U-17 a shekarar 2005.[5]
A shekara ta 2007 ya buga wasa a babban kungiyar a karawar da suka yi da Guinea.[6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Gambia – O. Koli" . Soccerway. Retrieved 18 October 2020.
- ↑ "The Gallant Scorpions – Ousman Koli – Steve Biko" . Daily Observer. Archived from the original on 4 February 2014. Retrieved 2 December 2020.
- ↑ Ous Koli Seals Deal With Slovanian [sic] Club at AllAfrica.com
- ↑ Plestenjak, Rok (7 February 2012). "Kako so trgovali drugoligaši?" (in Slovenian). Siol . Retrieved 29 September 2019.
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedobserver
- ↑ "Ousman Koli" . national-football-teams.com . Retrieved 2 December 2020.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Ousman Koli at National-Football-Teams.com
- Ousman Koli – FIFA competition record
- Ousman Koli at PrvaLiga (in Slovene)
- Ousman Koli at lagstatistik.se (in Swedish)