Ousmane Barry

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ousmane Barry
Rayuwa
Haihuwa Conakry, 27 Satumba 1991 (32 shekaru)
ƙasa Gine
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Horoya AC2008-2011
Étoile Sportive du Sahel (en) Fassara2011-201281
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Guinea2011-
JK Tammeka Tartu (en) Fassara2012-201364
Kavala F.C. (en) Fassara2013-2013196
Panachaiki F.C. (en) Fassara2013-2015115
  Kecskeméti TE (en) Fassara2013-2013101
Agrotikos Asteras F.C. (en) Fassara2014-2015174
Athlitiki Enosi Larissa F.C. (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 11
Nauyi 65 kg
Tsayi 170 cm

Elhadj Ousmane Barry (an haife shi a ranar 27 ga watan Satumbar 1991), wanda kuma aka sani da Pato, ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Guinea wanda ke taka leda a Al-Okhdood a matsayin ɗan wasan gaba .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Barry ya buga wasan ƙwallon ƙafa a Guinea da Tunisiya don Horoya da Étoile du Sahel . [1]

A cikin watan Yulin 2012, ɗan wasan yana kan gwaji tare da JK Tammeka Tartu kuma ya sanya hannu kan kwangila tare da kulob ɗin a ƙarshen wata. Barry ya fara buga wa ƙungiyar wasa ne a ranar 29 ga watan Satumba, lokacin da aka sauya shi a lokacin hutun na biyu kuma ya ci ƙwallonsa ta farko bayan mintuna biyar kacal.[2] A ranar 21 ga Oktobar 2012, Pato ya ci hat-trick a fafatawar da suka yi da JK Tallinna Kalev kuma ya taimaka wa tawagarsa zuwa nasara da ci 4-1. Bayan 'yan kwanaki ya sanya hannu kan sabon kwantiragin shekaru uku da kulob ɗin.[3]

A cikin watan Janairun 2013, ya koma Kavala ta Girka a matsayin aro har zuwa ƙarshen kakar 2012-2013.

Barry ya koma kulob ɗin Panachaiki na Girka a watan Disambar 2013 kuma an tsawaita kwantiraginsa da kulob ɗin a watan Satumbar 2014. A ranar 24 ga watan Yulin 2015, ya sanya hannu kan kwangilar shekaru 3 kuma ya koma AE Larissa . A ranar 29 ga watan Yunin 2016, Pato ya bar kulob ɗin ta hanyar yarjejeniyar juna.[4]

Ya koma kulob ɗin Al-Hazem na Saudiyya a shekarar 2018. A wannan shekarar ya koma Al-Orobah . [1] A farkon shekarar 2019 ya koma Abha . [1] A wannan shekarar ya koma Al-Bukayriyah . [1] A ranar 23 ga Satumbar 2020, Barry ya shiga Al-Hazem. A ranar 17 ga Agustan 2021, Barry ya shiga Al-Wehda . A ranar 1 ga Yulin 2022, Barry ya shiga Al-Okhdood .[5]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko na kasa da kasa a Guinea a shekarar 2011, [1] kuma ya halarci gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2012 .[6]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Abha
  • MS League : 2018-19[7]
Al-Hazem
  • MS League : 2020-21[8]

Mutum[gyara sashe | gyara masomin]

  • Babban wanda ya zira kwallaye MS League : 2019-20[9]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 "Ousmane Barry". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 30 March 2017.
  2. "Tammeka võttis võimsa 4:0 võidu" [Tammeka took a powerful 4:0 victory] (30 September 2012) (in Istoniyanci). Estonian Football Association. Retrieved 30 September 2012.
  3. "Tammeka pikendas Mboungou ja Patoga lepinguid" (in Istoniyanci). Soccernet.ee. 24 October 2012. Retrieved 24 October 2012.
  4. "Λύση της συνεργασίας με τον Οσμάν Πάτο(Greek)". Aelfc.gr(Official). 29 June 2016. Archived from the original on 31 March 2019. Retrieved 14 March 2023.
  5. "الغيني باتو أخدوديّا".
  6. "Genoa star Kevin Constant will miss the Nations Cup". BBC Sport. 12 January 2012.
  7. "أبها بطلا لدوري الأمير محمد بن سلمان للدرجة الأولى".
  8. "رياضي / فريق الحزم بطلاً لدوري الدرجة الأولى .. والفيحاء ثاني الصاعدين".
  9. "بـ27 هدف.. عثمان باري أكثر من سجل أهداف في موسم واحد".