Pete Rose
Appearance
Pete Rose | |
---|---|
Rayuwa | |
Cikakken suna | Pete Edward Rose |
Haihuwa | Cincinnati (mul) , 14 ga Afirilu, 1941 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | Las Vegas (mul) , 30 Satumba 2024 |
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Cutar zuciya) |
Ƴan uwa | |
Yara |
view
|
Karatu | |
Makaranta | Western Hills High School (en) |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | baseball player (en) |
Muƙami ko ƙwarewa | left fielder (en) |
Kyaututtuka | |
Aikin soja | |
Fannin soja | United States Army (en) |
IMDb | nm0741607 |
peterose.com |
Peter Edward Rose Sr. (Afrilu 14, 1941 - Satumba 30, 2024), wanda ake yi wa lakabi da "Charlie Hustle", ƙwararren ɗan wasan ƙwallon baseball ne kuma manaja. Ya taka leda a Major League Baseball (MLB) daga 1963 zuwa 1986, mafi shahara a matsayin memba na Cincinnati Reds lineup wanda aka fi sani da Big Red Machine saboda rinjayen su na National League a cikin 1970s.
Ya kuma taka leda a Philadelphia Phillies, inda ya ci gasar cin kofin duniya ta uku a cikin 1980, kuma ya ɗan ɗanyi ɗan lokaci tare da Montreal Expos. Ya jagoranci Reds daga 1984 zuwa 1989.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.