Jump to content

Prince Dube

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Prince Dube
Rayuwa
Haihuwa Zimbabwe, 17 ga Faburairu, 1997 (27 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Highlanders F.C. (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Prince Mpumelelo Dube (An haife shi a ranar 17 ga watan Fabrairu 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Zimbabwe wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a kulob ɗin Azam FC da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Zimbabwe.[1][2]

Sana'a/Aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Kulob/Ƙungiya

[gyara sashe | gyara masomin]

A watan Agustan 2020, bayan shekaru da yawa yana wasa a ƙasarsa ta Zimbabwe, Dube ya koma ƙungiyar Azam ta Tanzaniya, inda ya rattaba hannu kan kwantiragin shekaru uku.[3]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]

Dube ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 26 ga watan Maris 2017 a wasan sada zumunci da suka tashi 0-0 da Zambia.[4]

Kwallayensa na kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamakon da aka zura a ragar Zimbabwe. [5]
Manufar Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 30 Yuni 2017 Filin wasa na Royal Bafokeng, Phokeng, Afirka ta Kudu </img> Seychelles 3-0 6–0 2017 COSAFA Cup
2. 23 ga Yuli, 2017 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Namibiya 1-0 1-0 (4–5 2018 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
3. 4 ga Agusta, 2019 Filin wasa na Barbourfields, Bulawayo, Zimbabwe </img> Mauritius 1-1 3–1 2020 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
4. 2-1
5. 3-1
6. 22 ga Satumba, 2019 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Lesotho 1-0 3–1
7. 16 Nuwamba 2020 National Sports Stadium, Harare, Zimbabwe </img> Aljeriya 2-2 2-2 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Kididdigar sana'a/Aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]
As of matches played 18 January 2022[5]
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Buri
Zimbabwe 2017 5 2
2019 5 4
2020 1 1
2022 3 0
Jimlar 14 7
  1. ZimbabwePrince Dube Profile with news, career statistics and history–Soccerway". int.soccerway.com Retrieved 6 October 2019
  2. Prince Dube at National-Football- Teams.com
  3. Gwegwe, Siseko (17 August 2020). "Breaking: Prince Dube joins Tanzanian giants". futaa.com Retrieved 7 February 2022.
  4. Zimbabwe vs. Zambia (0:0)". national-football-teams.com Retrieved 6 October 2019
  5. 5.0 5.1 Prince Dube at National-Football-Teams.com