Jump to content

Rachel Tzvia Back

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rachel Tzvia Back
Rayuwa
Haihuwa Buffalo (en) Fassara, 1960 (63/64 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta Jami'ar Ibraniyawa ta Kudus
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, marubuci da mai aikin fassara
Rachel Tzvia Back

Rachel Tzvia Back mawaƙiyar Isra'ila ce ta Ingilishi,mai fassara kuma farfesa a adabi.

Tarihin Rayuwa

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Buffalo,New York,Rachel Tzvia Back ta girma a Amurka da Isra'ila.Zuriya ta bakwai na danginta a Isra'ila,Komawa ta koma can cikin kyau a 1980.Ta zauna a ƙasar Galili,a arewacin ƙasar,tun shekara ta 2000.A baya ta yi karatu a Jami'ar Yale, Jami'ar Temple,kuma ta sami PhD dinta daga Jami'ar Hebrew ta Kudusa.Ita farfesa ce a adabin Ingilishi kuma shugabar waƙar Ingilishi da ta kammala karatun digiri a Kwalejin Ilimi ta Oranim.

Baya ya koyar kuma a Jami'ar Ibrananci, Jami'ar Bar-Ilan da Jami'ar Tel-Aviv,kuma ya kasance marubucin baƙi a yawancin jami'o'in Amurka,ciki har da Columbia,Barnard, Princeton,Rutgers,NYU,Wesleyan,Williams da sauransu.A cikin 2009,ta kasance Mataimakin Farfesa na Ziyarar Brownstone a Kwalejin Dartmouth.Daga 1995 zuwa 2000,Back ya kasance Daraktan Ilimi da Gudanarwa na Isra'ila na Shirin Jami'o'in Wesleyan da Brown a Wajen Nazarin Isra'ila da Falasdinu,wanda ke Urushalima.

Aikin adabi

[gyara sashe | gyara masomin]

Tarin waqoqin baya na baya-bayan nan,Menene Amfanin Waka,Mawaƙin Yana Tambayoyi (2019),farfesa na Jami’ar California Berkeley Chana Kronfeld ya bayyana a matsayin “…mafi kyawun aikin wannan mawaƙi,mai fassara, mai fafutukar zaman lafiya da masani wanda ke tunatar da mu, ta hanyar jaruntakar kyawun wakokinta, wanda ba a yi siyasa a wadannan lokutan ba shi ne hada kai da dakarun duhu”. Wannan waƙa ce da “wajibi ne, ba za a iya maye gurbinsa ba, da gaggawa,” in ji Kronfeld, yana faɗi a ƙarshe cewa wannan “ɗaya ne daga cikin sabbin littattafan waƙoƙi mafi kyau da na karanta a ’yan shekarun nan.”

Tarin baya baya,A Messenger Comes (2012),mawaƙiya Irena Klepfisz ta bayyana a matsayin "waƙar da,ba tare da uzuri ba,ta shafi baƙin ciki da amintaccen abokinsa,ƙwaƙwalwar ajiya"; bisa ga mawaƙi Hank Lazer, wannan tarin "littafin wakoki ne mai ban tsoro & ban sha'awa." Daga cikin tarin wakokinta na baya akwai Litany (1995),Azimuth (2001),The Buffalo Poems (2003),da On Ruins & Return: Poems 1999-2005 (2005).