Jump to content

Rahmane Barry

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rahmane Barry
Rayuwa
Haihuwa Q30744777 Fassara, 30 ga Yuni, 1986 (38 shekaru)
ƙasa Senegal
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Olympique de Marseille (en) Fassara2003-20075427
F.C. Lorient (en) Fassara2005-20073314
  Senegal men's national association football team (en) Fassara2005-200690
CS Sedan Ardennes (en) Fassara2007-2009179
FC Gueugnon (en) Fassara2008-2008103
AS Beauvais Oise (en) Fassara2010-201130
Bangkok United F.C. (en) Fassara2011-2012
US Montagnarde (en) Fassara2012-201386
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 180 cm

Rahmane Barry (an haife shi a cikin shekarar 1986) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar 1 ta yankin Montagnarde. Tsakanin 2005 da 2006, ya buga wasanni 9 ga tawagar ƙasar Senegal.

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Barry a Dakar, Senegal. Samfurin tsarin matasa na Marseille, ya fara buga wasansa na farko a nasarar da kulob ɗin ya samu a kan Toulouse a ranar 20 ga watan Disambar 2003. Ya shafe shekaru biyu a cikin babban ƙungiyar kafin a ba shi aro ga Lorient a cikin watan Agustan 2005 don samun ƙarin lokacin wasa.

Kwantiraginsa da ƙungiyar ta Cote d'Azur ta ƙare ne a bazarar shekara ta 2007, kuma a watan Yunin wannan shekarar ya koma Sedan na Ligue 2 kan kwantiragin shekaru biyu na dindindin. Daga nan aka ba shi rancen zuwa Gueugnon na tsawon watanni shida daga ranar 16 ga watan Janairun 2008, kafin ya dawo Sedan. A ƙarshen kakar wasanni ya sami kansa ba tare da kwangila ba.

A cikin Oktoban 2010, Barry ya rattaɓa hannu kan ƙungiyar Championnat National Club Beauvais.

A lokacin rani na 2011, ya tafi gwaji tare da kulob ɗin Thailand Bangkok United da fatan sake farfaɗo da aikinsa kuma "ya dawo cikin watanni shida zuwa Turai". Ya buga wasan sada zumunci da kulob ɗin, amma taƙaddama kan tsawon kwantiragi da kuma biyan wakilansa ya sa ya koma Faransa. Ya kasance ba shi da kulob har tsawon shekara kuma ya bar matsayinsa na ƙwarewa.

Rahmane ya shiga ƙungiyar mai son Faransa Montagnarde, wanda ke taka leda a Championnat de France Amateur 2, a lokacin rani na 2012. Har yanzu yana wasa a can har zuwa watan Oktoban 2020.

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Barry ya buga wasan ƙwallon ƙafa na ƙasa-da-ƙasa a ƙungiyar ƙwallon kafa ta Senegal kuma yana cikin tawagar ƴan wasan da zasu buga gasar cin kofin ƙasashen Afrika a shekara ta 2006 a Masar. A tsakanin shekarar 2005 zuwa 2006, ya buga wa Senegal wasanni 9.

Marseille

  • UEFA Intertoto Cup : 2005

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Rahmane Barry – French league stats at LFP – also available in French
  • Rahmane Barry at L'Équipe Football (in French)
  • Rahmane Barry at FootballDatabase.eu