Richard Ofori
Richard Ofori | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Accra, 24 ga Afirilu, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 181 cm |
Richard Ofori (an haife shi a ranar 24 ga watan Afrilun 1993) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ghana wanda ke taka leda a AD Fafe a matsayin mai tsaron baya.[1][2]
Aikin kulob/Ƙungiya
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Accra, Ofori ya buga wasan ƙwallon ƙafa na matasa a Mighty Jets FC, ya sanya hannu kan kwangilar lamuni ta shekara ɗaya tare da Charleroi a 2011. Ofori ya buga wasan sa na farko a gasar Charleroi da Tubize a ranar 29 ga Afrilu 2012 a cikin Belgian Pro League.[3][4] Ofori sannan ya sanya hannu, a ranar 21 ga Janairu 2013, kwangilar lamuni na watanni shida tare da Lierse. Ya fara buga wasansa na farko tun daga farko a ci 2-0 a hannun Zulte Waregem a ranar 26 ga Janairu 2013.[2][5]
A ranar 2 ga watan Satumba 2013, Académica ta rattaba hannu kan Ofori kuma nan da nan aka aika da shi aro zuwa Beira-Mar.[3] [6]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Richard Ofori at Soccerway
- ↑ 2.0 2.1 Richard Ofori". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 15 July 2019.
- ↑ 3.0 3.1 Premier League Awards: Wa All Stars Richard Ofori Wins Best Goalkeeper Award". OC Sport. 16 December 2016. Retrieved 17 January 2017.
- ↑ All Stars goalie Richard Ofori in South Africa for new Club". ghanadailies.com 15 November 2016. Retrieved 17 January 2017.
- ↑ EXCLUSIVE: Ghana goalkeeper Richard Ofori undergoes trial with SA side Cape Town City". Ghana Soccernet . 16 November 2016. Retrieved 17 January 2017.
- ↑ Wa All Stars claim European offers for want-away goalkeeper Richard Ofori". Ghana Soccernet. 6 November 2015. Retrieved 17 January 2017.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Richard Ofori at ForaDeJogo