Sahle-Work Zewde

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Simpleicons Interface user-outline.svg Sahle-Work Zewde
Sahle-Work Zewde.jpg
4. President of Ethiopia (en) Fassara

25 Oktoba 2018 -
Mulatu Teshome (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Addis Ababa, 21 ga Faburairu, 1950 (70 shekaru)
ƙasa Habasha
Karatu
Makaranta University of Montpellier (en) Fassara
Lycée Guebre-Mariam (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da Mai wanzar da zaman lafiya
Employers Majalisar Ɗinkin Duniya
Taraiyar Afirka
Intergovernmental Authority on Development (en) Fassara
Imani
Addini Ethiopian Orthodox Tewahedo Church (en) Fassara
Jam'iyar siyasa independent politician (en) Fassara

Sahle-Work Zewde (lafazi: /salework/) jakadan da 'yar siyasan ƙasar Habasha ce. An haife ta a ran 21 ga Fabrairu a shekara ta 1950 a Addis Ababa, Habasha.

Sahle-Work Zewde shugaban ƙasar Habasha ce daga shekarar 2018 (bayan Mulatu Teshome).