Seybou Koita

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Seybou Koita
Rayuwa
Haihuwa Niamey, 15 ga Afirilu, 1994 (29 shekaru)
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
US Orléans (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 77 kg
Tsayi 1.8 m

Seybou Koita (an haife shi 15 Afrilu 1994) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Nijar wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar Championnat National 2 Andrézieux da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger. [1] He made his debut for the club in the [[

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Koita ya isa Faransa yana da shekaru 5, amma bai fara buga ƙwallon ƙafa ba sai daga baya. Ya fara buga wasa a kulob ɗin Neuilly-sur-Seine, inda ƙwararrun kulab ɗin suka nemi shi. Ya sanya hannu don Orléans kuma a cikin shekaru biyu an ba shi lada tare da kwangilar ƙwararru.[2] Ya buga wasansa na farko ne a ƙungiyar a wasan Championnat na ƙasa da Amiens SC a ranar 16 ga Agusta 2013, lokacin da ya shigo a matsayin maye gurbin lokaci. Rauni ya hana shi fita daga mafi yawan kakar wasa, kuma lokacin da Orléans ya ci gaba da zuwa Ligue 2 ya sami kansa a zaɓi na biyar, don haka bai sami lokaci mai yawa na wasa ba. [3] Cikakken halartan sa ya zo a ranar 22 ga Mayu 2015 a cikin nasara 1-0 akan Sochaux, farkon farkon aikinsa na Orléans. A ƙarshen kakar 2014-15 Ligue 2, Orléans sun koma mataki, kuma Koita ya bar kulob ɗin ya rattaba hannu kan Hapoel Ashkelon na Leumit na La Liga na Isra'ila (a mataki na biyu). [3]

Raunin ƙafar sa, da batutuwan visa, ya katse zamansa a Isra'ila, kuma ya shafe lokacin horo tare da Red Star da gwaji tare da Dunkerque kafin ya sanya hannu kan kwangilar ƙwararrun watanni shida tare da Amiens SC a watan Disamba 2016. A watan Yulin 2017 ya tsawaita kwantiraginsa da kulob ɗin na tsawon shekaru biyu.

Koita ya bar Amiens a cikin Janairu 2019 kuma ya ciyar da ƙarin lokaci a Isra'ila a lokacin rabin na biyu na kakar 2018-19, tare da Ashdod. A cikin Satumba 2019 ya koma Faransa tare da Red Star.

Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

Koita ya fara buga wa tawagar Nijar tamaula a ranar 23 ga Maris 2019 a wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika da Masar, a matsayin wanda ya maye gurbin Issa Modibo Sidibé na mintuna na 67.time.[4] His full debut came on 22 May 2015 in a 1–0 win over Sochaux, the only start of his Orléans career.[5]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Koita yana shedar ɗan ƙasar Nijar da Mali biyu.

Ƙididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

As of 7 July 2021[6]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League National Cup League Cup Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Orléans 2013–14 National 3 0 0 0 0 0 3 0
2014–15 Ligue 2 5 0 0 0 0 0 5 0
Total 8 0 0 0 0 0 0 0 8 0
Hapoel Ashkelon 2015–16 Ligat HaAl 10 1 3 1 0 0 13 2
Amiens 2016–17 Ligue 2 2 1 0 0 0 0 2 1
2017–18 Ligue 1 6 0 1 0 1 1 8 1
Total 8 1 1 0 1 1 0 0 10 2
Amiens II 2016–17 CFA 2 9 2 9 2
2017–18 National 3 12 1 12 1
2018–19 National 3 3 2 3 2
Total 24 5 0 0 0 0 0 0 24 5
Ashdod 2018–19 Israeli Premier League 6 0 1 0 0 0 7 0
Red Star 2019–20 National 10 2 3 1 0 0 0 0 13 3
2020–21 National 12 2 1 0 13 2
Total 22 4 4 1 0 0 0 0 26 5
Career total 78 11 9 2 1 1 0 0 88 14

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "FOOTBALL : Seybou KOITA connait bien Orléans" (in Faransanci). gazettesports.fr. 24 February 2017.
  2. "Amiens SC vs Orléans 0–2". Soccerway. Retrieved 22 February 2020.
  3. 3.0 3.1 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named interview
  4. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named interview3
  5. "Orléans vs Sochaux 1–0". Soccerway. Retrieved 22 February 2020.
  6. Seybou Koita at Soccerway

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]