Sheikh Sibi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sheikh Sibi
Rayuwa
Haihuwa Serekunda (en) Fassara, 21 ga Faburairu, 1998 (26 shekaru)
ƙasa Gambiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Tsayi 1.85 m

Sheikh Sibi (an haife shi a ranar 21 ga watan Fabrairun shekarar 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambia wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida/raga a ƙungiyar Serie C Italiya Virtus Verona da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Gambia. [1]

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Sibi a Serekunda mahaifiyarsa 'yar Gambia ce kuma mahaifinsa ɗan Mauritaniya.[2] Ya bar Gambia yana da shekaru 16 da fatan yin hijira zuwa Turai. A cikin tafiya, ya ketare hamadar Sahara ya isa Tripoli, inda ya yi aiki a matsayin mai zane na tsawon watanni biyar. A watan Yulin 2015, ya haye Tekun Bahar Rum a cikin jirgin ruwa kuma ya isa tsibirin Lampedusa na Italiya.[3]

Aikin kulob/ƙungiya[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan zuwansa Italiya, an sanya Sibi zuwa Cibiyar liyafar Costagrande a Verona. Ba da daɗewa ba ya ƙaura zuwa Virtus Vita, ƙungiya mai zaman kanta wacce ke maraba da baƙi. Tun da Virtus Vita da Virtus Verona na kamfani ɗaya ne Vencomp, hakan ya taimaka wa Sibi ya ci gaba da wasan ƙwallon ƙafa.[4]

Sibi ya fara buga wasa a kulob din Virtus Verona a ranar 30 ga watan Oktoba 2016 a gasar Seria D da ci 2-1 a hannun Union Feltre. Ya buga wasansa na Seria C da ƙwararru a ranar 16 ga Satumba 2018 a ci 2-0 a hannun Fermana.[5]

Ayyukan kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Sibi ya sami kira da yawa daga tawagar ƙasar Gambia tun watan a Yuni 2019.[6] Ya fara buga wasansa na farko a duniya a ranar 29 ga Maris 2021 a wasan da suka doke DR Congo da ci 1-0.[7]

Kididdigar sana'a/aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 12 October 2021[8]
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Burin
Gambia 2021 3 0
Jimlar 3 0

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Sheikh Sibi at Soccerway
  2. Scorpions Profile-Sheikh Sibi, Goal Keeper". Retrieved 22 October 2020.
  3. Sibi, che storia! "La mia speranza in un barcone. Ora il calcio a Verona". Retrieved 22 October 2020.
  4. Fere, occhio a Sheikh Sibi: dal barcone alla Virtus Verona col mito di Buffon". Retrieved 22 October 2020.
  5. Fermana vs. Virtus Verona-16 September 2018". Retrieved 22 October 2020.
  6. Sheikh Sibi: dall'inferno del Mediterraneo al paradiso della Nazionale". Retrieved 22 October 2020.
  7. Sheikh Sibi gets heroic status after impressive Gambia debut". 30 March 2021. Retrieved 30 March 2021.
  8. "Profile of Sheikh Sibi". Retrieved 9 March 2022.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Sheikh Sibi at WorldFootball.net